Cả nhà xem hộ 2 lệnh vào hụt của mình hôm nay

Hi cả nhà, hôm qua mình có phân tích 2 kèo này, nhưng sau đó lại không dám đặt lệnh vì đã đang đặt 1 lệnh GU rồi, mà mình chỉ đặt ở trên Tradingview để xem phân tích của mình có đúng hay không thôi.
Cuối cùng thì cả 2 lệnh đều đạt TP, trong khi lệnh thật GU thì hòa, nửa vui nửa buồn :sweat_smile:
Lần đầu mình post bài trên hội quán sau 2 tuần nghiền ngẫm và thực hành phương pháp của bác Trung, mọi người xem hộ xem 2 lệnh này mình đã phân tích chính xác chưa với ạ, nếu chỉ là 2 lệnh may mắn thì mình còn biết để chỉnh sửa lần sau.
Cảm ơn mọi người!

Lệnh EJ:

Lệnh UK100

Bonus lệnh hòa GU

1 Lượt thích

Hôm qua mình nhìn thị trương nhưng không thấy tín hiệu vào lệnh nào, kiểu biểu đồ không rỏ ràng nhìn nó cứ lấn cấn sao á. nhưng thấy lệnh bạn vào ôn nè :ok_hand:

1 Lượt thích

lệnh của bạn nếu đánh máy móc theo phương pháp của ad thì thực sự là lệnh may mắn, bởi vì giá phá xuống kl quan trọng bằng 1 cây nến dài và mạnh nhưng các cây nến sau thì lại không thoát được cây nến phá xuống, cho nên sẽ rất nhiều người sẽ nói là nó chỉ là 1 phá vỡ giả, nên ko thể vào lệnh được. Những lệnh này ở thời điểm này mình cho là chuẩn nhưng nếu tổng quan về pp thì mình cũng sẽ k vào lệnh. vì PP cũng là tương đối thôi nhưng nó đúng cho những trường hợp phổ thông hay gặp nên thôi cứ đúng pp mà quất ^^ chúc mừng bạn vì mình thấy bạn phân tích rất logic!

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn. Đúng là cái lệnh Ej mình cũng lăn tăn lấn cấn ko biết có phải nó phá KL15 thật hay chưa nữa.

Cuối cùng thì cái lệnh GU của mình đã đạt TP rồi này, mình rời SL sớm quá :sob:

1 Lượt thích

Bảo toàn được rủi ro là được rồi bạn. Còn nhiều cơ hội nữa mà.

1 Lượt thích

lệnh này mình vào lệnh ở khung m5 nên tp về đáy cũ được 3R

2 Lượt thích

Mình nói vậy thôi chứ ko SL là mừng rồi ý.
Tuần này mình tự thấy đã phân tích tiến bộ hơn 1 chút, lại giữ kỷ luật ko fomo nhiều lệnh nên mình thấy khá vui. Mong rằng sẽ tiến bộ dần dần.
Cảm ơn bạn Trung vì khóa học rất bổ ích nhé!

2 Lượt thích

thật sự là mình thấy biết ơn a Trung nhiều lắm. Hiện giờ mình đang đi Sapa mà tâm lý ko vướng bận thị trường chút nào cả, tuần này có 2 lệnh TP cả 2, nghỉ trade từ hôm qua rồi. Chứ năm ngoái mình đi du lịch Đà Lạt mà tâm trí ko thể rời khỏi thị trường, chơi cũng chẳng thấy vui. Hic

1 Lượt thích