[Bot] Auto dời SL và chốt lời từng phần

Chào các bạn. Dạo này thấy Hội Quán mình im ắng quá với lại có bạn hỏi về việc auto chốt lời từng phần nên mình code ra con bot để làm việc đó thay con người. Không nói dài dòng nó đơn giản chỉ có 2 chức năng để quản lý lệnh sau khi đã vào.

- 1. Dời StopLoss khi giá chạy đến 1 mức nào đó.

Ví dụ: Sau khi vào lệnh Buy, để đảm bảo an toàn bạn muốn dời SL về Entry khi giá chạm đáy cũ của xu hướng hồi trước đó. Thay vì đặt cảnh báo trên TradingView rồi khi nào có thông báo, bạn vào MT4 dời SL thì nay bot nó làm việc đó cho bạn.

-2. Chốt lời từng phần khi giá chạy đến 1 mức nào đó.

Ví dụ: Sau khi vào lệnh Buy, bạn nhận định giá sẽ về đến nơi bắt đầu xu hướng giảm trước đó và đặt TP ở đó. Nhưng vẫn có khả năng giá chỉ chạy đến KLQT của xu hướng hồi rồi quay đầu làm mất lợi nhuận. Bạn muốn chốt lời 50% lệnh tại KLQT của XH hồi và để 50% lệnh còn lại gồng đến TP. Thay vì đặt cảnh báo trên TradingView rồi khi nào có thông báo, bạn vào MT4 chốt lời thì nay bot nó làm việc đó cho bạn.

Ví dụ bằng hình ảnh.

Lưu ý:

• Bot chỉ hoạt động trên máy tính bằng phần mềm MT4, không hoạt động được trên điện thoại.

• Bot chỉ hoạt động khi MT4 đang chạy, nếu tắt MT4 thì bot ngừng hoạt động. Vậy nên cần treo máy hoặc dùng VPS. Nếu có điều kiện thì nên dùng VPS ( khoảng đâu đó 200k/tháng) hoặc đăng ký dùng thử VPS của Amazon. Mình không bán VPS nên muốn dùng VPS thì hỏi google.

• Dời SL thì có thể dời nhiều lần nhưng chốt lời từng phần xong thì phải thay đổi lại số OrderNumber vì số id của lệnh sẽ thay đổi.

• Hiện tại có 1 lỗi hiển thị mà mình chưa sửa được là khi đợi giá chạy đến nơi muốn dời SL hay chốt lời thì nó sẽ hiện ra mức giá đã bị làm tròn 1 số thập phân cuối cùng. VD: mức giá 1.23456 sẽ hiển thị là 1.2346 ( nó chỉ là lỗi hiển thị thôi chứ bot vẫn hoạt động đúng theo mức giá mà bạn đã nhập vào phần input ).

• Nếu bạn thấy giá đã đến nên nơi cần dời SL hoặc chốt lời mà vẫn không thấy bot phản ứng gì thì có thể do giãn spread vì mình code theo giá Bid và Ask ( không phải giá bạn nhìn thấy trên MT4 ).

• Bot chỉ là phần mềm hỗ trợ quản lý lệnh chứ không trực tiếp vào lệnh. Mình sẽ không chịu trách nhiệm về bất cứ thua lỗ trong quá trình trade của các bạn.

**Tải bot tại đây:**HoTro Forex.ex4 - Google Drive
Cập nhật 1.1: fix lỗi báo không tìm được lệnh liên tục
Cập nhật 1.2: chỉ hiện thông báo 1 lần cho đỡ rối

Hướng dẫn sử dụng:

Cách cài đặt bot vào MT4 ra sao bạn nào chưa biết thì chịu khó lên google tìm sẽ ra. Vì là bot nên bạn cần phải vào cài đặt cho phép quyền được sửa lệnh. Bạn vào Tool → Options và tick vào ô “Allow automated trading” như hình và nhấn OK.

Ai muốn nhận thông báo về đt thì lên google tìm giùm mình luôn.

Bước tiếp theo bạn vào cặp tiền mà bạn đang có lệnh muốn quản lý, bật bot HoTro Forex lên và chọn vào mục Common → tick vào ô “Allow live trading”
6

Chọn tiếp vào mục Input → OrderNumber là mã số id của lệnh đã vào. Các thông số khác thì xem ví dụ bên dưới.
7

Ví dụ 1 lệnh như sau:

Bot chỉ đơn giản thế thôi, mình mong là sẽ giúp được gì đó trong quá trình trading của các bạn.

Thân !

68 Lượt thích

Rất cảm ơn tâm huyết của bạn dành cho mọi người. Anh em nào muốn chốt từng phần hoặc bận rộn rất phù hợp với EA này.

6 Lượt thích

Hi bạn @Benito Bản thân mình cũng biết Code, mình cũng tính làm 1 EA đơn giản để cho ae hội quán lâu rồi, nhưng mình chưa có thời gian lắm. Nếu được thì bạn inbox với mình nhé, biết đâu chúng ta cùng hợp tác, để tạo ra 1 sản phẩm EA với đủ 1 vài tính năng chỉ cho ae hội quán sử dụng.

13 Lượt thích

cám ơn bác nhiều nhé ^^

1 Lượt thích

Rất cảm ơn tâm huyết của bạn

Rất cảm ơn tâm huyết của Bạn, các bạn giỏi thật!

Nhờ bác code thêm 1 bản cho MT5 được ko bác
Thank bác nhiều nhé

2 Lượt thích

Cám ơn bác nhé, đang thử trên MT4 demo :slight_smile: có cái này thì tiện cho mọi ng quá

1 Lượt thích

Oke để mình thử xem sao

2 Lượt thích

Ý tưởng hay ! mình có code EA như thế nhưng hiện là bản Premium , Sắp tới khi rảnh mình sẽ code EA dạng quản lý lệnh free cho ae Group. ( Tính năng mình đang có là tự động nhận các lệnh có trạng thái , dời SL hoặc TP từng phần theo tỉ lệ R:R tùy chọn hoặc có thể chọn tỉ lệ R:R để dời SL riêng và tỉ lệ R:R để TP 1 phần riêng …) Ngoài ra mình sẽ còn thêm nhiều tính năng giống tradingview vào tool để khuyến khích ae qua MT5 sài ( do mình chỉ code MT5 và bỏ MT4 lâu rồi ^^ )

4 Lượt thích

Có bạn báo lỗi hiện thông báo không tìm thấy lệnh liên tục, mình đã kiểm tra lại và fix lỗi. Các bạn vui lòng tải bản lại bản 1.1 mới nhất. Nếu có xuất hiện lỗi nào nữa thì báo cho mình để mình khắc phục 1 cách sớm nhất.

1 Lượt thích

cảm ơn anh, rất tâm huyết anh ạ

Cảm ơn Bạn nhiều ak!

bạn ơi cho mình hỏi macos hình như k kết nốiđươc hotroforex với mt4 thì phải :frowning:

Hình như là được nha bạn, vì mình không dùng macos nên mình ko chắc. Bạn vào đây xem thử nhé. How to install Indicators, EA on Mac (Apple) - ProfitF - Website for Forex, Binary options Traders (Helpful Reviews)

quá bổ ích . cảm ơn a thật nhièu , chúc a thật nhiều sức khoẻ

1 Lượt thích

Cảm ơn bác nhiều nhé

1 Lượt thích

Bác giỏi quá, cám ơn người ae thiện lành :grin:

Cảm ơn bạn rất nhiều. Bot này rất tiện cho nhiều người không theo dõi thường xuyên trên biểu đồ .

có ai sài đc chưa nhỉ, mình set khi về 123.966 sẽ dời stl nhưng khi giá về 123.61 nó vẫn ko set lại stl

1 Lượt thích