Bình luận Video chốt lời theo fibo của a Trung

Về phương pháp chốt lời này thì các nhân em thất rất là hay và nên áp dụng…
Em chỉ có thắc mắc một thứ là cái klv ad xác định liệu có phải là klv quan trọng k…
Ý em là nó đã dịch chuyển lên cái vùng vòng tròn màu Cam này rồi…

Giá sau đó chạy về chạm đúng đỉnh cũ trong cái vòng tròn màu cam đó rồi đi lên…

1 Lượt thích

mình nghĩ là vùng đi ngang vì 3 nến đỏ đó vẫn nằm trong vùng giá của nến xanh trước đó

1 Lượt thích

Theo mình nhìn trên ảnh thì đây là tf 4h là tf lớn
Nên giá hồi như vậy khả năng rất cao nó là một kl quan trọng

2 Lượt thích

Video này AD chỉ minh họa về pp chốt lời theo fibonaci thôi bạn ak
Chứ ko nặng về chi tiết phân tích KLV quan trọng và điểm vào lệnh

2 Lượt thích

Video chốt lời theo fibo chỉ nói về việc chốt lời thôi. Chứ giờ mình nói sâu quá thì những người ko theo học khóa học xem rối não và càng không hiểu gì. Nói thật nhiều cái trên youtube cũng không dám nói quá kỹ và vài cái còn chưa thể public lên trên đó vì còn hơi ích kỷ.

5 Lượt thích

Vâng anh… @Medio … Giờ em có chút thắc mắc ntn…
Ad hay đặt lệnh ở đỉnh đáy cũ và trùng với fibo nhưng SL lại hay đặt sát vào klv quan trọng hoặc lùi ra xa có một chút… Em thấy nó cứ mong manh thế nào ấy… Giá nó mà quét sl thì kb có dám vào thêm lệnh nữa k…

Ở trên youtube mình chỉ nói được như vậy thôi chủ yếu là giới thiệu cách dùng fibo để chốt lời còn nói kỹ trong việc đặt SL thì như này

KL fake khung lớn là KL quan trọng của cái xu hướng giảm

Chuẩn như SGK thì phải vào ở đây

P/s: Video đó dành cho đại đa số mọi người và chỉ tập trung vào vấn đề sử dụng công cụ thôi, còn điểm đặt lệnh với chốt lời thì mình nói cho có là chính chứ không tập trung vào đó

3 Lượt thích

Em cảm ơn anh @Medio nhiều ạ… Nneesu là em thì em vẫn phải chờ cái cái lệnh chuẩn của a… Vì đặt limit ở klv Fake TF H4 hồi lần 1 thì ok… Nhưng chỗ a đặt nó hồi lại lần 2 thì em lại hoang mang… Nếu là em thì em cũng k dám vào…

Tất nhiên không ai đặt lếu lều vậy. Ví dụ cho cái fibonacci thôi mà :smile:

2 Lượt thích

@Medio em cũng k cố tìm hiểu cái 0.27, 0.62. Nó là cái số gì… Nhưng ở vùng đó khả năng giá sẽ đảo chiều cao… Nhưng ví dụ của anh thì lần một giá nó đi xuyên qua luôn 0.27 mà nó lại k chạm cái 0.62… Lại hoang mang…
Hay cái này kiểu TP theo đà của giá nhỉ…

Sáng coi video chiều + tối test 3 lệnh luôn, tp tới đường màu vàng toàn đc 2R, kết quả win 2 lose 1 tổng được 3R.
Tắt chart ngủ ngon thôi :smile:

1 Lượt thích