Bình luận KLv quan trọng trong khóa học bài 8.12

Ad xác định là cái klv quan trọng ở đây…

Cái TF H1 ad xác định nv

Nhưng mà theo em thì nó phải ở cái đỉnh của cái cây nến xanh maraburu hồi dài trước đó
Tức là cái hình tròn màu cam

Ở đoạn sau video giá hồi vào đúng cái vùng màu cam đó rồi đi xuống, chứ k phải là phá vỡ giả…

Với em xin một ý kiến nữa ở bài 8.11
Theo ad thì chỗ vùng màu vàng đó là phá giả hay phá thật…

2 Lượt thích

ở cái ảnh cuối cùng bài 8.11 : chắc chắn là phá vỡ giả .

Còn ở những hình trên thì mình thấy nên đẩy các khung để vào theo dõi .
có thể ở M15 chỗ bạn khoanh đó cũng là Keylevel thật và nó cũng có thể trùng với Key của M30

1 Lượt thích

Theo mình ý ad muốn nhắc nhở mọi người hãy ktra lại tất cả TF trước khi vào lệnh. Với bạn thắc mắc cái chỗ màu cam ấy. TF M15 nó hồi 2 cây nến xanh. Nhưng cây thứ 2 k vượt qua được râu cây nến đầu tiên nên nó hồi xấu nó là đứng yên. Qua M30 H1 thì chỗ màu cam đó rõ ràng k phải klv quan trọng vì nó chỉ là 1 cây nến xanh. Còn chỗ KLV quan trọng đó cả 3TF đều hồi đẹp thì nó là klv quan trọng. CÒn việc nó đâm lên KLV quan trọng đó xong mới xuống là chuyện bình thường thôi bạn.

1 Lượt thích

Đoạn cây Marubozu bạn nói ko phải keylevel quan trọng vì nó còn chưa phá đáy cũ trước đó (phá vỡ giả) - bạn cứ kẻ 1 đường ngang từ cái đáy cũ ra sẽ thấy, cái đoạn sau khi giá phá hẳn cái đáy cũ hồi lên thì ad Trung xác định là chuẩn đó bạn.

Cái này như kiểu lần 2 k phá qua lần một ấy bạn… Xem video ở m15 rõ ràng ở cây maraburu đó hồi đẹp mà bạn…

Cứ cho là lần một giá hồi được 1 cây nến xanh, nhưng lần 2 để xác định klv như ad thì đáy của nó chưa thoát ra khỏi lần một
Thực ra mk chỉ muốn học tập tốt thôi, k có ý trách móc video ad hay ntn cả… Mong mọi ng giúp đỡ mk… Và cái biểu đồ đó mk diễn đạt qua hình ảnh ntn

Cái chỗ trong ảnh mk nói hồi 3 cây nến mk sửa thành hồi 4 cây của ad nhé

1 Lượt thích

giá chạy xuống cây nến đỏ dài xong bật hồi lại một cây nến xanh dài nó nhìn nó rất nhiễu nếu vào khung m30 thì hai cây nến đó sẽ sẽ tạo thành một cây pinbar nhìn nó hồi không rõ ràng khác với cái vị trí số 2 khi ad xác định nó hồi rất rõ ràng .

Giá chưa phá đáy vàng, cho nên cho khoanh tròn cam cho dù hồi ntn thì cũng ko phải là đỉnh. Vì nó không là đỉnh nên ko phải keylevel quan trọng.

1 Lượt thích

Bác ơi, vậy thì nhịp phá thứ 2 thì sao ạ, em thấy nó đã phá qua nhưng đoạn phá ở nhịp thứ 2 nó vẫn chưa thoát khỏi đoạn phá vỡ giả ở nhịp đầu tiên. Vậy thì cái đoạn hồi lên sau nhịp phá thứ 2 nó có phải là KLQT ko ạ?

2 Lượt thích

Hóng a trung rep . Mình cũng thấy giá hồi về tạo sóng chứ k phải xu hướng nên keylevel ở trên mới đúng nhỉ

Sorry mọi người, 4 ngày cuối tuần mình có việc gia đình nên không vào thảo luận được. Như bạn chủ topic nói thì đúng là đoạn vòng tròn vàng bạn ý nói mới chuẩn nhé. Nếu trong quá trình học thấy mình sai thì cứ mạnh dạn cho rằng mình sai nhé.
Còn câu hỏi cuối của chủ topic: Nếu mà cứ tuyệt đối như những gì mình nói thì cái đoạn trên là phá vỡ giả, nhưng khi xét còn phải xét điểm cao nhất mà giá chạm tới, nó lên cao hơn so với 1 phá vỡ giả bt thì khả năng nó là phá thật (kiểm tra cả tf nhỏ hơn nhé).
P/s: Mình không hoàn hảo mà khóa học ko phải SGK được biên soạn kỹ lưỡng nên nếu thấy mình sai thì cứ cho rằng mình sai nhé.

10 Lượt thích

Em mong chờ phản hồi của anh quá… Cảm ơn anh nhé…

1 Lượt thích