Bình luận klv quan trọng bài 12.4

Chào a trung, chào mọi người, mình xem các video trong khóa học và lại có một thắc mắc mong a trung và mọi người giúp đỡ để cải thiện hơn…
Qua xem video 12.4 mk thấy ad xác định xu hướng m15 đã đảo chiều, và cái hình vuông đó nó là cái phá vỡ giả.

Xu hướng đảo chiều và tìm kiếm lệnh bán về đỉnh cũ h1 nhưng mk thắc mắc là ad lại xác định klv xu hướng giảm mới như đã vẽ cái hình chữ nhật màu trắng

Nhưng theo mk klv quan trọng nó phải ở cái hình tròn màu cam, cái klv ad xác định thì ad hay gọi nó là klv Fake , mặt khác mk kẻ cái đáy màu cam thì nó cũng là phá vỡ giả ở đó.

Nhưng sau đó ad lại đặt một lệnh như hình nhưng chỉ để Sl ở sau cái Klv Fake, theo mk nghĩ sl an toàn phải ở trên cái hình tròn màu cam
Nhờ ad đính chính em với ạ…
Nhờ

Mình thấy hình tròn màu cam là giá đi ngang chứ chưa đc xem là KLV

1 Lượt thích

Chỗ bạn khoanh màu vàng hãy để ý nến xanh hồi đầu tiên, các nến sau không đóng nến trên nến đó nên chỉ coi là đi ngang.

2 Lượt thích

Mk đã vẽ thêm cái đáy là cái râu nến đó bạn… Giá phá đáy thì cái đỉnh của nó mới là klv quan trọng…

Theo mình là thế này bạn ah.

1 Lượt thích

4 Lượt thích

Theo mo bạn kẻ như vậy là chưa đúng , bạn phải kẻ từ cái râu ở dưới nữa thì mới chuẩn,
Còn mk nghĩ bạn chỉ kẻ cái nến màu xanh ấy là hơi máy móc một xíu… Bạn nghiên cứu lại nhé…

Kẻ vùng đó hay dứoi râu nến thì cùng kết quả và rất khó để nói đúng sai. Có người lấy giá đóng cửa có người lấy giá cao và thấp nhất.
Thường mình nghĩ giá đóng cửa có giá trị hơn!
Đặc biệt là ở các khung nến nhở như khung m15 nhiễu nhiều!

vẽ như bác chuẩn nhất rùi nè

1 Lượt thích

vẽ như bác chuẩn nè… :ok_hand: