Biểu đồ tradingview và binance

Hi admin và ae hội quán . Cho e hỏi là binance nó sử dụng biểu đồ của tradingview mà sao e vào tradingview để phân tích rồi bật cảnh báo cho tiện thì biểu đồ rất khó nhìn nhỉ . Nến nhỏ , tỉ lệ phóng thu thấp , cuộn chuộn khá mỏi . Ai biết cách chỉnh chỉ e với ạ. E mò mãi không được :frowning:

Đánh vào youtobe: Cách hướng dẫn sử dụng trading view chi tiết

Hầu như sàn coin nào cũng dùng biểu đồ của trading view nhưng data nến là của sàn với dùng kiểu sdk tích hợp thôi, thiếu tính năng so với xem trên trading view.
Bạn dùng tradingview luôn đi cho khỏe, sàn chỉ để đặt lệnh thôi.

Vấn đề là nến ở tradingview khó nhìn hơn binance và tỉ lệ thu phóng cũng kém hơn. Cuộn chuột khá mỏi tay khi dùng tradingview ạ

N toàn cơ bản thôi ạ . E mò mẫm mấy ngày không ra được cái biểu đồ như binace

Bác giữ chuột trái vào chỗ thanh giá là phóng to thu nhỏ đó bác. Kết hợp với lăn chuột nữa. E thấy dùng Tradingview mượt mà như gái mới lớn vậy.

Bạn bị ngược, trading view thu phóng tốt hơn nhiều chứ :smiley:

B thử cuộn chuột đi :smiley:

lăn ở binance phóng to hơn b ạ

Chắc bác chưa quen dùng tradingview thôi, chứ trang này chuyên để phân tích chart mà bác.

Ý bạn là muốn zoom xa hơn về quá khứ ấy hả? Nếu là vậy thì mình recommend là nên mở timeframe to hơn thì nhìn cấu trúc thị trường trong quá khứ xa rõ hơn, chứ để timeframe nhỏ mà zoom xa quá không thấy nến đâu cả nữa thì khó nhìn lắm.