Bị SL lệnh USDJPY này,mong mn chỉ ra lỗi sai giúp em với ạ

/

1 Lượt thích

Vùng mà bạn xác định là keylevel m15 giống vùng giá đi ngang không tạo đỉnh đáy rõ ràng

1 Lượt thích

mình cũng nghĩ giống bạn

1 Lượt thích

1 Lượt thích

Ý kiến của m :
B xem m30 xem đó có là keylevel giảm của m15 thật hay k…
Thứ 2.nếu đó đúng là keylevel giảm m15 thì m thấy giá vẫn chưa phá qua đỉnh đó đâu nha.xu hướng vẫn chưa đảo chiều thành tăng. m thấy là phá vỡ giả…

2 Lượt thích

Mình thấy giá mà chưa hồi về tới cái đỉnh cũ thì khả năng cao là xuống nữa.Mấy lần gặp trong back_test.

2 Lượt thích

3 Lượt thích

3 Lượt thích

Bác vào lệnh khi giá chạm đỉnh củ rồi sao SL nhỉ. Mà nếu giá chưa chạm đỉnh củ (nơi có vùng BUY mạnh) thì sao bác BUY được.

theo mình vùng bạn xác định là KLV hồi thực chất là vùng giá đi ngang ko tạo đỉnh đáy. nên đây chỉ là sóng hồi ko có cơ sở để vào lệnh buy đc ạ

Theo mình. Bạn phân tích ok. Tuy nhiên, điểm vào lệnh chưa hợp lý

Ở khung m15, giá tạo sóng, phá klv giảm m15. Vậy m15 từ xh giảm thành tăng

Nhưng do phá qua là sóng, k có đỉnh đáy, nên klv chính của XH tăng mới là chân sóng

Thì đúng ra. Bạn nên limit ở klv này, target lên đỉnh củ là đẹp

theo mình thì vùng bạn xác định là key đó là vùng side way; giá hồi lên chưa phá được cây nên đỏ trước đó

Theo mình thấy thì H1 vẫn là đi ngang , tìm kiếm lệnh khi giá phá qua vùng range đó .
Cái thứ 2 là ở khung m15 ấy cái klv quan trọng nó không ổn tẹo nào , giá chỉ hồi về trong thân nến dâu dài ,chứng tỏ nó đi ngang tích lũy .
Cái thứ 3 là khi xuất hiện mô hình 2 đỉnh cho thấy tín hiệu tiếp diễn xu hướng giảm thì nên cắt lệnh sớm để giảm rủi ro

Mình cũng nghĩ như bạn

Lệnh của bạn sgk đang canh sell mà bạn.

Chỗ đó đi ngang bạn nhé!

1 Lượt thích

Nhận định đoạn này của mình nhé. Có vẻ bạn hơi nhầm 1 chút chỗ phá KLV hồi m15.
Chưa quen thì nhìn H1 và m15 thôi. H4 chỉ để quan sát đỉnh, đáy cũ nhận định giá thời điểm đó lực mua có khả nằng về đỉnh cũ hay lực bán về đáy cũ của h4 ko thôi.
Mình ko trade cặp này nên nhận định đc thế thôi.
Thân!