Bị SL EU nhờ mọi người chỉ giáo

H4-H1 đều là giảm.
vào lệnh limit và sl sau key M15 quan trọng. vậy tạo sao lại SL?

nhìn vào M30 thì nó ko hồi đẹp lắm nhưng M15 với m5 hồi đẹp nên tin vào M15.

mong mọi người chỉ giáo…

4 Lượt thích

Mình sell thấy giá nó hồi mạnh thế nến dời SL về huề vốn. KL m15 cũng đẹp như quá h1 xem nó không là gì. Bực còn EU này ghê, gồng xuống 2R gần một ngày mà nó lên 02 cây trong 02h về số 0.

1 Lượt thích

Tuy rằng đang có hợp lưu nhưng trường hợp của bạn đang Sell theo mình là có tỉ lệ thắng thấp nhất (Mình đang làm video cho khóa học có liệt kê các trường hợp và cái nào cao cái nào thấp)

H4 giảm H1 giảm, M15 cũng đang giảm. Nếu nhìn vào H4 thì có thể dự đoán nó sẽ xuống tiếp (nhưng nó sẽ xuống tiếp là nhìn vào H4 chứ không phải nhìn vào M15). Vậy hiểu cái câu nó sẽ xuống tiếp là như thế nào? Nghĩa là xu hướng của H4 lâu dài vẫn giảm nhưng giá có thể điều chỉnh tăng ở timeframe M15. M15 chuyển tăng nhưng đó chỉ là 1 sóng hồi của timeframe lớn (Đoạn này không biết bạn hiểu không)

Chứ nếu H4 H1 giảm, mà M15 nó cũng giảm mà không tăng thì giá nó chạy sẽ như 1 đường thẳng chéo xuống mà không có giao động vậy

10 Lượt thích

mình thấy KLQT của M15 với của H1 nó cách xa nhau quá, m15 giảm lâu rồi, sell tiếp ko có nhiều lợi thế vì đáy của của H1 chưa test

Lệnh limit thì bạn phải nhìn được liệu giá còn giảm tiếp được hay không. Ở đoạn giá này, lịch sử giá quá xa mình cũng không chắc rằng bên trái nó có phải keylv gì không.

2 Lượt thích

oh. em cảm ơn. em hiểu hiểu rồi :smiley:

mình nghĩ giá đi xuống tiếp 1 đoạn nữa mới gặp key

Mình backtest 1 thời gian thì thấy nếu cái keylv bạn định ngắm đến là H1 thì giá ở M15 có thể hồi, bạn ngắm đến key H4 thì có thể cả H1 hồi M15 hồi rồi nó mới đi đến keylv H4. Nên là phải rất cẩn thận đó :wink: :wink:

2 Lượt thích

Có thể là phá vỡ thật mà bạn xác nhận là giả. Nên keylevel của M15 nằm ở bên trên bạn à?

1 Lượt thích

mình nghĩ klv M15 bạn vẽ nó là klv M30 thì đúng hơn. còn cái klv M15 mình nghĩ nó ở bên dưới. Giá phá klv 15 nhưng bị chặn lại ở klv 30

mình cung thua lệnh này giống y như bạn vậy

Mình cũng stoploss lệnh này. Hic

lệnh này chiều nay mình cũng tý thì vào Sell :))
nhưng thấy nó giảm quá rồi và lực mua của m15 cũng mạnh
cho nên mình canh buy .
và thế là bị quét 1 lệnh buy . sau đó mình nhồid 2 lệnh buy gấp đôi khối lượng