Bị đóng lệnh 1 cách khó hiểu?

Mình treo lệnh qua tuần ( khi đó lệnh vẫn dương và cách rất xa SL ). Nhưng khi đến sáng nay mở ra thì lệnh bị đóng ngay tại SL. (Khi thị trường vừa mở cửa và chạy dc 10p)

Lưu ý : thời gian hệ thống trong Mt5 ( giờ bên đó ) và tradingview ( giờ VN )
Lần đầu post bài nên hi vọng ko vi phạm nội qui.
Mình khó hiểu và ức chế quá, lần đầu treo lệnh qua tuần mà đã bị như vậy

Có những thời gian do thị trường biến động nên spread hay gap nó lớn nó đóng SL luôn ấy bạn. Nếu bình thường spread chỉ 4, 5 thôi nhưng có lúc nó nhảy lên cả 20 30. Nên mình nghĩ là do spread. Trade vào khung giờ bình thường thì không sao chứ hồi xưa trade đêm là spread lên kinh khủng.

1 Lượt thích

b trade sàn nào với đang dùng tài khoản loại gì thế

Tickmill, tk thường bạn

mình dùng tickmill mà ko thấy trường hợp nào như thế b thử chat với sp xem sao

Có cả chuyện spead 20 30 luôn ha :((( mình mới đo thì giá lúc đó cách SL tới 45 pip. Chán thật sự. Bữa giờ thua nhiều, được 1 lệnh win thì bị như vậy

bất thường thực sự luôn b cặp chéo mà spead chao như vậy cũng cao quá

1 Lượt thích

Chắc bị spread như ông vinhdao nói phía trên. Giờ đó là giờ thị trường vừa mở cửa, rồi cặp tiền chéo nữa. Hix xui vl

Anh em trade thì dùng tài khoản Pro hoặc Raw spread sẽ tốt hơn. Nhưng nói chung treo lệnh qua tuần thì lúc mở cửa đầu tuần hay bị vậy lắm. Trước mình cũng hay bị nên giờ hạn chế để lệnh qua tuần.

2 Lượt thích

đúng vậy. hôm bữa mình trade đến 3h sáng spread cao kinh khủng khiếp tướng tp ai ngờ nó sl

1 Lượt thích

Lệnh của mình còn cách 45pip mà vẫn sl thì vl thiệt sự :(((