Bị đâm sl thẳng cây mà không mất tiền ? ai hiểu tại sao giải thích mình hộ với

Mình thì sell limit GU cũng bị thoát lệnh ko mất tiền, đang dính lệnh sell ở trên kVqt H1.

Mình thấy giá chạm klv h4 xuống rồi nên ngồi nhìn

1 Lượt thích

Hôm qua minh sl 1 lượt 3 lệnh buy limit.UJ, sell limit Vàng, GU
Ngay thời điểm ra tin 19h30 hôm qua luôn. Riêng lệnh GU trượt sl thêm 13pip. Có mail cho exness mà nó nói là khoảng trống giá, hợp lệ trong điều khoản nên ko giải quyết. 3 lệnh mất 4R trong 1 nốt nhạc.
Thôi mai mốt né tin luôn.

Tại thời điem đó tin CPI ra 19h30. Trong 1s giá nhảy hơn 20 pip, nên gây ra khoảng trống giá. Giá ko đc khớp lệnh. (Đó là thang support bên sàn exness nói mình vậy à) Còn mình thì ko đc may mắn như bạn đó. Lệnh mình thì đã khớp từ trước nên khi sl đã trượt thêm 1 khúc nữa. Làm sl mất 2R

1 Lượt thích

GU thì sell dính sl chứ sao ôngg lại buy uj thế.t vẫn chưa hiểu lắm

3 Lượt thích

Tui 1 Buy Limit UJ, 1 Sell limit GU, 1 sell Vàng. Sl cả 3 lệnh.
Riêng lệnh GU sl có 9pip mà nó trượt t thêm 13pip nữa ra 22pip luôn.

1 Lượt thích

T thấy ui chạm klv h4 rồi đấy thây. Sao ô vẫn buy vậy

em đang thắc mắc sao mình sl 1R mà lại toi mất 1,5R. spread sợ thật

A tham khảo góc nhìn Cặp UJ

Tin chay dãn spread sàn nó ko khớp đc ngay SL, trc đánh vàng là hay bị nhất nghĩ lại mà thốn :expressionless: :expressionless:

3 lệnh này có tỉ lệ chạy cùng hướng cao nhất là UJ với vàng, vào phiên Mỹ UJ cũng có xu hướng chạy giống GU nữa. Theo em thấy đây là lỗi fomo khá phổ biến ở người mới và nên bỏ bác ạ.

1 Lượt thích

Tại thấy có cơ hội. Với lại mình cũng tham. Muốn ăn nhưng muốn a trọn 3 cặp. TP đâu ko thấy, hậu quả có liền.hihi

1 Lượt thích

Mình thấy nó hồi về keylv 15 cũng đang chờ PA để vào lệnh sell, tự nhiên thấy giật 1 cây nến xanh lên 20 pip phá qua keylv thế là fomo theo ăn được 20 pip luôn, xong rồi lúc sau xuống timeframe m5 thấy giá thất bại trong việc tạo mô hình 2 đỉnh thế là buy stop được thêm 20 pip nữa :joy::joy::joy:

Khi tt biến động mạnh, tỷ lệ ký quỹ ký cược sẽ cao hơn bình thường rất nhiều. Có thể là bạn không đủ tiền để vào lệnh lm đó.

1 Lượt thích

Ôi vậy bạn ăn ở tốt đấy. haha

Bác có thể review đoạn ăn 20 pip khi buy sau mô hình 2 đỉnh thất bại được ko ???

Bác có vẻ thích chơi trò đau tim. Mình đã từng trải qua cảm giác này khi cố rướn ăn 3 giá con BTC😅 lúc đó nó sụt từ 50 xuống 45. Tim mình như kiểu nhảy ra khỏi lồng ngực.

Mình lại cứ nghĩ klv h4 ntn

1 Lượt thích

đây nhé bác, lệnh này mình ăn may, nhìn lệnh sau khi dời sl cách có 2 pip mình định cắt tay nhưng mà nghĩ như nào lại để nó chạy, cuối cùng ăn được 1:2

1 Lượt thích

mình chỉ dám fomo sau khi check tin bên forex factory thôi (usd xanh thì bán gbp, usd đỏ thì mua gbp, còn nếu cả xanh đỏ như lúc thông báo NFP thì mình đứng ngoài xem) :blush: , kinh nghiệm nhiều lần quan sát cứ có tin về usd là thị trường phải di chuyển ít nhất 40-50 pip

2 Lượt thích