Bao nhiêu anh em đã bỏ công việc cũ và làm trader full time

chi mà đến 5 năm dữ vậy bác. bác nói chuyện nghe chùng bước ghê :smiley:

2 Lượt thích

Có ai như m k.trade 1 mình.k dám n với ai.k chia sẻ được với ai. Vì sợ ng khác biết.

2 Lượt thích

tôi cũng vậy thôi…có vk tôi thấy tôi ngồi học với nhìn biểu đồ thì biết tôi trade fx thui…mà vk tôi cũng k biết fx là gì…còn gia đình, đồng nghiệp tôi giấu hết…ai thấy tôi coi biểu đồ thì nói coi cho biết z thôi…hihi

2 Lượt thích

Vk tôi cũng biết vì trước có đánh bạc FX cứ thắng ngày 200 $, rồi sau mất chả dám khoe ai. Giờ bb đối tác toàn chứng khoán thôi.nói FX là bị chê à

1 Lượt thích

Chứng khoán thì mọi người đang đú trend nên ai cũng biết. Còn fx thì ai cũng biết mà gắn liền với cụm từ: đa cấp, lừa đảo rồi chưa kể bị hiểu lầm là trade BO nên tốt nhất tôi im luôn cho nhẹ đầu mà tiến lên…

3 Lượt thích

cũng giống e cos may o cũng nói nọ kia…còn kêu bọn ko lm mà đòi có ăn…:stuck_out_tongue_winking_eye:
em cũng chọn cách im lặng cho nhẹ ng😌

3 Lượt thích

cái bọn lừa đảo đó tôi bị dị ứng với nó lắm…nhà vợ của tôi bị nó lừa cả nhà hơn 1 tỏi 5. tôi khuyên gãy lưỡi nhưng k dc. Giờ thấy tôi làm cái này thế nào cũng nói lừa đảo…nên thôi khỏi nói ai biết cho lành…hihi

3 Lượt thích

sướng vậy ông :frowning: thế thì nghỉ cho sướng.

1 Lượt thích

Mình bỏ việc từ đợt dịch bùng năm ngoái, và vẫn đang lọ mọ tìm lối đi tiếp theo. Bén duyên với nghiệp trade này cũng nhờ vào đợt coin vừa qua, ăn được 1 ít và nảy ra ý định làm trader fulltime, trái đắng đầu tiên đến ngay sau đó kết quả là trả lại TT nửa số lãi từ coin, cũng may ăn xài tiết kiệm thì đủ sống đến cuối năm. Hiện giờ mình vẫn đang miệt mài backtest theo pp của ad với hy vọng 1 ngày được tự do tài chính làm những điều mình thích, không phải mỗi ngày vác mông đi làm thuê cho người khác nữa.

8 Lượt thích

Mình thì nghĩ chưa có GD mới nên mạo hiển. Còn khi có rồi thì lúc đó trách nhiệm áp lực lớn hơn nhiều

2 Lượt thích

Mình nghĩ cũng như bạn ae lên có 1 topic chuyên GU để cùng phân tích rồi vào lệnh. thì sẽ khách quan hơn cứ thui thủi 1 mình phân tích

1 Lượt thích

@dabacotan Có đó bạn. Gu và những keylevel

3 Lượt thích

Mình thì đã bỏ việc nhà nước được hơn 1 năm rồi, giờ mình vừa học trade vừa làm youtube, 2 công việc này bù trừ cho nhau được, thời gian vào lệnh đợi TP và SL thì mình giở youtube ra làm. Nói chung rời bỏ được công việc nhà nước chán nản, mặc dù thu nhập bấp bênh nhưng cảm thấy cuộc sống vui hơn nhiều. Chỉ buồn là đi đâu ai cũng hỏi giờ làm gì chả biết trả lời sao, toàn phải bảo làm quảng cáo trên mạng.

8 Lượt thích

Mình cũng đang làm việc nhà nước đây, mình mệt mỏi và kiệt sức lắm rồi mà chưa bỏ được , cố 2’3 năm nữa vậy haizzz

5 Lượt thích

ai cũng mong muốn 1 công việc như trader, nhiều tiền và tự do.Nhưng để có thu nhập “đều đặn” từ thị trường không phải ai cũng làm được. Chúc bạn thành công .

4 Lượt thích

Mình mới tập trade thôi chủ yếu mình lấy kinh nghiệm rồi mới suy nghĩ đến việc tradefull time

1 Lượt thích

Bạn giống mình quá. Mình trade bị loạn về xh khó xác định keylevel quan trọng vì quá nhiều nhiễu. Giờ nghỉ việc rồi tiền tiết kiệm cũng bị TT cuốn rồi. Đang mất phương hướng

5 Lượt thích

Cố lên b. Số đông vào TT đều trải qua những điều này, mình cũng vậy đã từng mất hết, đã từng mất phương hướng, đã từng mất ăn mất ngủ, nhưng như ad nói mọi khó khăn chỉ là tạm thời, lấy động lực và bước tiếp rồi b sẽ qua giai đoạn này thôi.

5 Lượt thích

gần như nó là quy trình mà hầu hết phải trải qua , cho dù bạn có đọc và học trước thì cũng chỉ né được phần nào , vậy nên hãy cố lên bạn nhé
mjk có đợt bị loạn backtest 6 tháng khung m5 nhiều cặp mà ko thấy kèo cơ

5 Lượt thích

thanks bạn, từ ngày vào Hội quán thấy tinh thần phấn trấn hẳn lên, bình thường trade cứ ra quán cafe lủi thủi trade, cũng chẳng dám chia sẻ tâm sự vs ai

6 Lượt thích