Bài học cận thận trong trading. Thay đổi kế hoạch từ lệnh thua sang lệnh thắng

CHào mọi người.
Lâu rồi mình không đang bài
Mình review lệnh hôm nay, mình nghĩ có thể một số anh em học hỏi được gì đó.
Mình phân tích xu hướng bắt đầu bằng TF H4.

MÌnh vào TF H1 để tìm điểm vào lệnh.

Mong anh em đọc các bước phân tích và vào lệnh trong hình. Mình không viết lại ở đây nữa.

10 Lượt thích

Minh SL cung v. Trade H1 nen xem tu H4

1 Lượt thích

Mượt mà quá bác chủ top, hq mình cũng nghĩ đến cái OB bên dưới KLVQT là vùng đảo chiều, nhưng tin ra nó nhanh như một cơn gió.

Thế xác định phá thật, phá giả bằng 2 cây nến màu đỏ không có ý nghĩa gì ah b?

Đoạn này CTTT có OBCSD Đúng và Đủ cũng là KLQT nên chỉ cần phá mà ko cần thật giả thì cũng là đảo chiều rồi mà b

Thì phá quá OB CSD đồng thời là KLVQT xu hướng TĂNG H4 H1 thì phải tìm lệnh Sell mới đúng chứ b?

Đúng rồi bạn và mình đang thắc mắc là liệu có phải do tin ra mà nó lên luôn như vậy ko

Theo phân tích của mình từ GU đến EU thì cùng 1 xu hướng giảm trước khi ra tin. Mà tin nó ra 1 cái phá tanh bành kế hoạch 1 phát hơn 200 pips.

Lệnh sell đó cuối cùng ko hít được TP phải cắt tay. Tiếp đến nó đảo chiều xu hướng nhỏ

4 Lượt thích

Em chưa hiểu cặp EU chạy trong khoảng thời gian này, nhờ anh và mn chỉ giúp em.

Xuống TF M15 tìm điểm vào lệnh

Và kết quả là… :((

Chưa đầy tick tắc là bị SL. Hên là em chưa đặt lệnh thứ 2
Em ko hiểu mình sai ở đâu, do vẽ xu hướng sai, hay khối OB sai. Nhờ mn chỉ giáo giúp. Cám ơn anh Medio và mn.

3 Lượt thích

Đang muốn hỏi ad góc nhìn eu mà bác có cùng câu hỏi nên e xóa bài

1 Lượt thích

Minhg nghĩ rằng hôm qua rất nhiều bạn bị SL đoạn này, và khi đoạn này bị thì rất nhiều anh em lại bị tẩu hỏa nhập ma.
Trường hợp đánh buy lên là áp dụng kiến thức vùng đảo chiều có OB sau KLV.
Khi bạn biết rằng vùng OB dưới mới là vùng đảo chiều và nó chưa phá thì các lệnh bạn sell trên nó không còn đúng nữa
Nếu như phía dưới nó không có OB thì lệnh này nó phá vậy thì sell được và nó bị SL thì mình cũng vịn vào cái cớ là do ra tin.

Mình thì k vịn cớ tin gì cả nhưng theo như kiến thức m học từ ad thì ob sau klv qt có hiệu lực khi klv qt k có ob còn trường hợp hôm qua klv có ob đúng và đủ nên m vẫn coi nó là vùng giá đảo chiều

6 Lượt thích

Mình cũng nghĩ như bạn, ob csd đúng và đủ là chỗ đảo chiều, chứ ko phải là ob csd sau klqt (chỉ dành cho trường hợp KLQT ko có ob csd).
Nên thắc mắc từ hqua đến giờ.

6 Lượt thích

@nhatnguyenminh @nong_van_luu Trường hợp này mình chịu vì mình cũng phân tích nó giảm. Gặp những trường hợp mà chịu kiểu này mình hay xếp nó vào ngăn xác suất để bước tiếp.

Và mỗi khi bị SL thì dù mình không giải thích được nhưng mình biết xu hướng đảo chiều rồi vì thế mà nên trade đi theo xu hướng hiện tại.

6 Lượt thích

Vẫn biết là tt có xác suất nhưng quan trọng là góc nhìn của mình giống với người mình học để còn tự tin bước tiếp là ok rồi.cảm ơn ad nhiều

1 Lượt thích

Vâng anh, em chỉ sợ mình hiểu sai kiến thức thôi. Nếu mình vẫn đúng, SL là do xác suất thì ko vấn đề gì hết.