Backtest usdchf 13/4/21. Cho mình hỏi mình bị sai ở chỗ nào

Ở m15 xác định được klv

M5 thấy giá phá qua klv xu hướng giảm

Vào lệnh tại klv xu hướng tăng

Và giá chưa chạm đến đâu thì bị sl

đây là ý kiến của mình.B vào thêm khung H1 để xem

1 Lượt thích

Kẻ đáy cũ to thế mà mình cũng thấy phá rồi mà.cây nến xanh đâm lên rồi lại 1 cây nến xanh nữa

Giá chạm đáy của tf lớn thì mình nghĩ là không nên mua nữa

theo mình là phá vỡ giả

1 Lượt thích

đây là nhận đinh của mình nhé.

anh cho em hỏi, là do em sai hay bị stophunt ạ

giá phá đáy đâu mà bạn xác nhận đấy là klv m15, vùng này nó là vùng sideway thôi

1 Lượt thích

có lẽ là do đặt SL gần quá. chắc có 10pip đúng không.hihi

1 Lượt thích

:laughing: :laughing: sao a biết e đặt 10 pip vậy
lúc đó em nghĩ thế này, không biết có đúng k :vv

1 Lượt thích

hihi. chắc do SL ngắn quá thôi.

1 Lượt thích

e còn non quá, lệnh này có thắng chắc cũng chỉ là 1 lệnh ăn may thôi, thank anh.

Thanks b đúng rồi mình quên xác định đáy cũ m15

1 Lượt thích

Bạn nhìn cấu trúc H4 giảm nhé

Thì Mình định vào lệnh theo xu hướng hồi mà b. Nhg giờ mình biết sai đâu rồi.giá chạm đáy cũ mà mình ko để ý

lệnh này sao mà SL được nhỉ. hòa vốn thôi chứ. giá về đỉnh cũ thì SL hòa.

Mình backtest thôi chứ tràde thật chắc chắn sẽ dời sl về hoà vốn. Mà cũng có nhiều trường hợp giá quay lại test mấy lần rồi lại đi đúng theo mình phân tích

đấy là những trường hợp xấu nếu là trade thật thì chấp nhận mất tiền hoặc là mất cơ hội ( thoát lệnh sớm ).
Backtest thì phải kiểm soát được mọi thứ thì nó mới có hiệu quả.
Khi backtest chỉ nên backtest " cách mình vào lệnh " có đúng hay không . Vào lệnh đúng với mình có nghĩa là nó cho mình điểm hòa vốn trước khi quét SL của mình.
Còn để giải thích tại sao giá không đến vùng giá mình dự đoán mà lại quay đầu thì có muôn hình vạn trạng lời giải thích.
Người thì cho là chạm klv khung khác bạn đang xét, người thì cho là lúc đó ra tin …
Với lại backtest có phải thời gian thực đâu. bạn cứ cho nến chạy sau đó phân tích lại cấu trúc . Lúc đó câu trả lời do bản thân tự tìm ra mới là câu trả lời thỏa mãn bản thân nhất.

1 Lượt thích

Ơ nhg mà b ơi . Mình vẫn thắc mắc b kẻ đáy cũ đấy đâu phải lien quan gì xu hướng minh đang xét hiện tại

M thì nghĩ nó đi ntn