Backtest SL lệnh Gu ngày 13/4 20h30

Mình xem ở TF M3 thì cấu trúc thị trường và KLQT như sau:

Khung M3

Sau khi xác đinh được KLQT xu hướng tăng thì mình thấy giá có phá qua KLQT xu hướng tăng và xu hướng đảo chiều thành giảm.

Mình xác định lại được KLQT mới của xu hướng giảm và mình đặt lênh sell limit tại đó.

Tuy nhiên lại SL

Mong nhận được ý kiến của mọi người về lệnh thua này

-GU ngày 13/4 20h30-

Chỗ b vẽ klv có cây nến đỏ hồi lần đầu tiên to đùng ý. Giá hồi thế là k đẹp. Đấy không chắc là klv đâu b

1 Lượt thích

1 chút góp ý với bạn. Mình thấy các trường hợp bạn đăng lên ở TF nhỏ và chỉ thấy phân tích ở cái TF đó. Trước khi bạn đặt 1 lệnh mua hay bán thì nên nhìn nhiều TF tổng hợp lại xem vị trí đó đang ở đâu, xu hướng hiện tại lúc đó như thế nào. Thú thực mình cắt đến ngày đó xem bằng H1, mình thấy chả có cái lý do gì để tìm kiếm điểm bán ở thời điểm đó cả đẻ phân tích cho ý kiến cả. Thân!

2 Lượt thích

ý bạn là KLQT xu hướng tăng hay giảm nhỉ

E nghĩ cả vùng đó đều phá vỡ giả hết

khung nhỏ nên nhiễu quá với cả thời điểm này thị trường đi cũng không đẹp
không nên vào lệnh lúc này

Toàn râu với ria :smiley:

1 Lượt thích

Mình cũng nghĩ có thể mình sai do phá vỡ giả. nhưng nhìn lại thì thấy giá phá cũng khá xa rồi nên cũng phân vân

oki oki cảm ơn bạn :d

2 Lượt thích

Phá vỡ giả nơi mà bạn xác định là phá vỡ KLQT mà bạn xác định nhé:
M5:

M3:

1 Lượt thích

oki oki mình hiểu. mình cảm ơnnnnnn

Mình đề xuất bạn dừng backtest vào lệnh 1 tuần và chỉ tập trung vào giải thích những cái bạn chưa giải thích đc. Khi tần suất lặp lại đủ lớn bạn sẽ nhận ra điều gì đó. Mình ko nói nhìn 1,2 timefame là đúng hay sai nhưng liệu còn thiếu điều gì không?
Chẳng lẽ cứ mãi không thể tìm được đáp án x^2=-1

1 Lượt thích