Backtest PP Medio với Liquidity của SMC

Chào mọi người mấy nay trên Hội quán bàn luận về PP SMC, mình cũng tập tành tìm hiểu. Theo cá nhân mình nhận thấy Liquidity của SMC làm hình hứng thú nhất. OB thì mình thấy có nhiều khi họ không vẽ cây nên khác màu đầu tiên, có khi họ lại vẽ cả vùng Kelevel. Nên mình thử vận dụng kến thức CTTT của a Medio với Liquidity của SMC xem thế nào để, giảm Stoploss ở những lệnh k hiểu lý do của a Medio. Mong ae Hội quán nhận định để giúp đỡ nhau kiếm tiền ở $. Mình thì backtest lại và không xem chart trước nên ae yên tâm mình k đợi giá chạy mới phân tích. Mình cũng giới thiệu bản thân một chút mình đã cháy đến nay cũng 4 TK cũng gọi là có tiền ngu trong thị trường. Nên mình cũng rất áp lực để lấy lại vốn. Hiện h mình chỉ dám bỏ 1K trade theo PP a Medio và có lãi ít hàng tháng. Bây h mình sẽ review các lệnh Backtesst của mình:

1. Lệnh 1

2. Lệnh 2.

3. Lệnh 3

4. Lệnh 4
19 Lượt thích

mình cũng đang mày mò trong SMC cảm ơn chia sẻ của bạn nhiều :slight_smile:

3 Lượt thích

Bạn có thể nói rõ hơn về Liquidity ko và cách kết hợp như thế nào để đặt lệnh vậy bạn?

1 Lượt thích

Với mình hiểu nôm na là liquidity là vùng mà các trader thường vào lệnh: như các mô hình, trend line, vùng mua bán mạnh ở đây đa phần các trader đều vào lệnh và các Bigboy thường săn stophunt ở đây. Và nó chỉ săn 1 lần nếu săn nhiều quá thì ae trader mình còn cái nịt để nó ăn. Các liquidity gần keylevel quan trọng càng tốt để nó ăn stoploss xong chạy chạm vào vùng Keylvel rồi chạy lên, làm mọi người lầm tưởng rằng vẫn phân tích đúng. Mình mới nghiên cứu nên mình hiểu sao nói vậy, không biết đúng sai nha. Mọi người cùng Backtest để tìm ra PP tối ưu nhất.

11 Lượt thích

vâng cảm ơn bạn nhiều nha!

1 Lượt thích

Chúc mừng bác nhé, kiên trì k ngừng rồi cũng sẽ có ngày về bờ, có khi lọt top “1%” lúc ấy ấm hơn cả đắp chăn bông :muscle:

3 Lượt thích

:)) backtest nó vậy đó bác ơi chưa chơi thật, nếu thật thì mình cũng để stoploss xa. Mình ngày trước vào lệnh đặt stoploss nhỏ, dinh stoploss xong đi lên lúc đó mình cay lắm, nên fomo rồi lại cháy. H mình thấm nhuần câu nói thà nuốt nước miếng chứ k lau nước mắt. Tiền của mình h thằng Market nó đang giữ k biết khi nào nó đưa lại :))

4 Lượt thích

chia sẻ rất hay> Cảm ơn bác nhiều nha!

1 Lượt thích

Các lệnh bạn backtest này cũng chính là form CE tiêu chuẩn được chia sẻ trong video này

8 Lượt thích