Backtest ngày 15/3

Theo mọi người và ad Medio như này là giá đã phá KLV chưa, mình xem thì cả ở M5 và M15 đều phá, nhưng mà nếu phá thì giá phải đi về đỉnh cũ mới đúng, nhưng giá lại quay đầu luôn

2 Lượt thích

m15 thì theo mình chưa phá đâu bạn.m5 nhìn k rõ được.bạn chụp mờ quá

1 Lượt thích

M5 đây b.
Còn ở M15 thì cây nến sau đâm mạnh lên rồi mà nhỉ

m5 thì phá lên đẹp rồi đấy.m15 thì chưa nha bạn.chưa thoát ra khỏi cây nến phá đầu tiên.

2 Lượt thích

Ok b, m lại cứ tư duy phá r, nên thắc mắc.

đây là góc nhìn của mình
m15

m30 momen giảm mạnh cũng là giả

m5 thì thât giả lẫn lộn nên tốt nhất là k trade. nếu bác muốn trade thì nên đợi xác nhận.
ý kiến cá nhân.thân

Thank b. Có lẽ là M15 phá giả r.

cái này chưa phá b nhá. phá vỡ giả đâu mình nhớ hôm đó limit dính sl15 pip. để 20 pip là thoát. mà hình như có cả bài của a medio về đoạn này

1 Lượt thích

M cho là phá r , nên đi ngược xu hướng. Thank b

Không biết có hại não qua không :smile: :smile:

Theo mình thì ngay ở KLQT (1) của bạn kẻ thì giá vẫn chưa phá qua nha bạn, nên chuyện giá quay trở lại retest tại Key (1) tạo 2 đỉnh rồi sập xuống đáy là điều dễ hiểu. Bạn có thể xem xét vào lệnh ngay tại đỉnh thứ 2 tại key (1)

1 Lượt thích

Mình nhận đinh theo góc nhìn của chủ topic khi cho rằng giá đã phá KVL rồi mà sao lại vẫn đi xuống, còn phá vỡ thật hay giả còn tùy góc nhìn tư duy mỗi ng và nhìn ở mỗi timeframe.
Thân!

1 Lượt thích

Nếu phá thật thì giá phải đi lên tiếp nữa mới đúng, chứ không thể quay đầu ngay như thế được đâu, vì hết cản rồi mà. Nên trong trường hợp này đúng là phá giả

đoạn này ad bắt đầu đăng bài trader k fomo này. bạn xem lại nhé :

1 Lượt thích

Thank b nhé, để m tìm lại xem

Chúng ta chỉ nhận định thị trường còn chuyện thị trường chạy là việc của thị trường chứ không thể bảo là giá phải đi thế này phải đi thế kia được nhé :slight_smile:
Mình nhớ không nhầm là có 1 video của ad hình như là Dùng xác xuất để lãi đều-4 dấu hiệu bạn ko phù hợp với forex. Có đoạn ad nói KLV hồi của hồi, đã hồi lại còn hồi ý. Bạn nên xem để hiểu cách mình nhận định theo ý kiến của chủ topic.
Thân!

1 Lượt thích

Không phải bảo giá chạy thế này thế kia, mà là theo đúng lý thuyết b ạ. Nếu là phá thật thì kể cả giá có quay đầu giảm, xong r vẫn phải đi lên (vì nơi quay đầu đó k phải là nơi bán mạnh), chứ k thể giảm 1 mạch thế kia. Giảm thế kia chắc chắn là phá giả rồi. Ở đây phân tích là để hiểu được m hiểu sai ở đâu, để sau còn tránh

Mình phân tích theo kiểu lọc nhiễu keylv mới, bạn có thể xem qua nhé.
Khung H1

Khung M15

Quay trở lại H1, phân tích phá vỡ, và tìm điểm vào lệnh.

Chúng ta có thể limit, ở đây có 2 dk:

1. Giá hồi lửng lơ, phải xuống đáy cũ mới lên tiếp được.
  2. Kỳ vọng mô hình 2 đáy tại keylv quan trọng H1 giảm chính.
    Bạn cũng có thể đợi PA khi giá quay về. Chúng ta sẽ rời sl khi giá chạm đáy H1 hồi lửng lơ trước đó, và gồng về đáy cũ.
3 Lượt thích

[/quote]
Xét ở time frame H1 thì chắc chắn là giả rồi, thank b nhé. Khung nhỏ mặc dù nhiều kèo hơn, nhưng mà nhiễu thật.
Cao thủ phân tích chi tiết thật