[Backtest] Mong ae cho ý kiến về SL cặp GU thời gian 11/2-15/2/2021

Chào ae, mình backtest gặp trường hợp này, ngồi nghiền ngẫm mà chưa ra lý do thuyết phục được bản thân nên đăng lên hội quán nhờ ae xem giúp.

TF 15, mình xác định KLQT xu hướng tăng trước đó đã bị phá nên mình sẽ tìm kiếm cơ hội bán

Trong xu hướng giảm mới này thì mình nhận thấy là (1) (2) (3) là đi theo kiểu ruộng bậc thang nên xác định KLQT nằm ở nơi bắt đầu xu hướng giảm
Giá chạy tới “Chỗ này???” thì hồi lên, nên mình đặt lệnh Limit tại KLQT và SL

Mình đã xem thì thấy là do mình không cưỡi trên con sóng nhỏ (mình thấy khả năng cao là xu hướng giảm này tiếp tục nên ko cưỡi sóng nhỏ mà chặn Limit luôn), ngoài ra Momentum bật lên mạnh hơn so với đà giảm trước đó, nhưng cái “Chỗ này???” mình có xem TF 1H, 4H cũng không thấy gì đặc biệt, không trùng Fibo hay gì cả, có chăng là vùng giá nhập nhằng đi ngang thôi.

Mong ae cho mình góc nhìn của ae nha. Cám ơn ae nhiều

1 Lượt thích

theo mình thì KLVQT M15 bạn xác định chưa hẳn là KLVQT

1 Lượt thích

Sao nó gần giống cái trường hợp mình đang viết bài vậy :joy:

Khi xu hướng đảo chiều thì 1 là nó về KL của tf lớn, hoặc nó về nơi bắt đầu của xu hướng tăng.

Khi giá đảo chiều thì bạn cần phải nhìn tf lớn để đánh giá tình hình cũng như 1 cách tổng quát liệu nó có về nơi bắt đầu của xu hướng không.

Nhìn lên tf lớn hơn để đánh giá

Vì thế giả sử bạn trade H4 H1 thì rất có thể bạn chỉ tìm kiếm lệnh mua trong trường hợp này. (Nếu trade H4 thì có cơ sở xu hướng tăng này sẽ tăng tiếp để mua tiếp lên nhé)

Cứ nhớ là khi nào xu hướng đảo chiều cần nhìn các tf 1 lượt trước khi vào lệnh

Và trong 1 hướng giá đang có momentum mạnh thì không phải lúc nào nó cũng về nơi bắt đầu xu hướng tăng đâu.

3 Lượt thích

đúng là hơi chủ quan thật, lúc thấy 15’ nhìn khá đẹp nên ko để ý nhiều H1

Cám ơn a Medio nhiều :smiley: