Backtest EU 23/4

Chào mọi người, mình backtest thì gặp vài trường hợp như này khá xoắn não. Mình đã text hết trong ảnh. Mọi người cho mình ý kiến nhé.

Cũng không hiểu trường hợp này lắm, như mình thì mình chỉ target về cái đáy cũ thôi thì tp rồi, chứ nhiều trường hợp mình gặp nó chỉ về đáy cũ mà không về keylevel.

1 Lượt thích

thị trường mà :relieved:. k ai biết đc điều j cả. tp ngon nhất là điểm gần nhất

1 Lượt thích

theo lí thuyết thì nó tới vùng không là gì mà đã đảo chiều thì nó vẫn tiếp tục giảm… nhưng còn phải xem giá chạy ntn nữa. có thể giá chạy tới KLVQT hồi rồi xuống tiếp thì sao? bạn nên chụp hết đoạn giá phía sau nữa mới biết được.

1 Lượt thích

TH này mình cũng gặp nhiều lắm rồi , ban đầu nó là vùng không gì cả nhưng khi về lần 2 thì nó thành 2 đáy ( đỉnh ) => có lực mạnh vùng này nên phải canh me

Như EU hôm qua thì lại xuống tiếp

1 Lượt thích

đúng rồi đó bác. e đang bị rối ở cái cách kẻ đỉnh cũ kia. nó liên quan khá lớn đến cái “không là gì”

Nhưng phải có cơ sở để nó tiếp tục giảm chứ bác. Ở trường hợp này nếu như cái đỉnh cũ kia chắc chắn xác định được thì thay vì sell mình đã tìm điểm buy

Sau đó thì giá tiếp tục đâm lên phá qua đỉnh cũ 1 đoạn dài rồi giảm xuống bác ạ. SR bác mình không đem lap nên không chụp lại được bức tranh sau đó.

Gặp những trường hợp như thế này mình vẫn hay chờ xác nhận từ con sóng nhỏ. Nhưng thường thì giá phản ứng lần 2 lần 3 là chạy vút đi không ngoái lại nhìn luôn

theo mình là như này

2 Lượt thích

Mình tìm được lí do rồi. Cám ơn bác