Ba phải với thị trường: GU, EU, UCAD, UCHF

Lệnh 1: buy limit EU tại klv M30.

Lệnh 2 : sell chặn đầu UCAD .

Lệnh này trade theo mình nghĩ. -0.5R là cắt lỗ
Lệnh 3: sell chặn đầu UCHF tiếp ( giá chưa xuống đáy nên nghĩ là nó sẽ xuống đáy )

SL ( phá kỉ luật rời Sl nhưng nghĩ lại thấy tội lỗi nên cắt luôn.
Lệnh 4: Sell tại klv M15

vì thua mất 2.5R nên lệnh 4 SL hòa đang gồng xuống đáy. Giờ nó bật lên SL hòa thì thôi coi như đen.

3 Lượt thích

update: cắt lệnh Gu. ăn non 2R :frowning: nhìn UJ với UCHF sập mà hết hồn gồng lệnh.
ối giời ơi. nhìn con UCHF mà tiếc vc :frowning: 2R của tôi.

bác limit chặn đầu khiếp thật, em sell limit lệnh GU cũng ngay klqt m15 giống bác, nhưng đang gồng TP về 38366

1 Lượt thích

thôi mình giữ kỉ luật . tp đến đáy gần nhất cho chắc ăn. cũng được 2.2R . gỡ gạc mấy lệnh thua kia đã . :frowning: chứ không là gồng xuống đáy ấy.

lệnh GU đáng lẽ để SL 10 pip là ngon rồi. căn bản số đen. sợ 10 pip dính stop hunt nên giờ toàn để 15 với 20 .

2 Lượt thích

GU thì cứ 15-20 pip cho chắc bác ạ, SL rộng xíu, R ít lại mà ăn đều thì cũng mập mặt mà :sweat_smile:

ừa. giờ SL rộng ra để thời gian mất tiền cho nó lâu lâu tí :v chứ phang 7 pip như hôm trước là mất liền 2 R luôn. :v dễ dính bẫy tâm lý stophunt vào lại lệnh

2 Lượt thích

Lệnh buy EU ko rõ b phân tích ntn?

lệnh 1: giá gặp KLVQT của m15 giảm trước đó.BUY limit là sai rồi.

lệnh 2 và lệnh 3 k biết bác vào theo tín hiệu nào? e đang né 2 chúng nó.dạo này đi loạn xạ.bác cho thêm góc nhìn với 2 lệnh này với
lệnh 4:đánh theo con sóng nhỏ ok, nhưng giá gặp KLV của m15 tăng trước đó rồi mà bác vẫn sell tiếp chứng tỏ bác chơi chịu đc rủi ro tốt.e thấy đó nhưng bỏ.k đẹp k vào.

3 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình về lệnh EU
hơi rối tý

3 Lượt thích

đồng quan điểm với bác lệnh này .
Em có lên kế hoạch từ tối qua nhưng ko vào :((

2 Lượt thích

Eu đúng sách thì sell như này nhỉ.

4 Lượt thích

Sell ở lệnh đầu như vậy đã đúng SGK chưa bác?
Vì con sóng lúc đó đang là tăng mà, có căn cứ nào thêm k ạ?

H1 mới giảm nó giảm chưa về chỗ nào cả tăng lên đụng klv giảm thì nó lại xuống lại thôi bạn. Theo mình là vậy.

1 Lượt thích

vâng thanks bác nhé
Đang có hợp lưu h4,h1,m15 thì phải :)))

1 Lượt thích

Hôm nay mình chờ nó phá đáy tăng M15 hồi lên sell mà nó k hồi.

1 Lượt thích

cái lệnh 2 của bác e canh từ tối.định chờ giá quay lại gần klv tăng thì đặt limit.nó chạy ào xuống lên luôn, k kịp lmj,

E đang canh Sell về đây cho an toàn
đỉnh cũ của khung 4h trùng vs klv khung D

1 Lượt thích

bác Dũng trade lắm cặp nhỉ ngày nào cũng thấy bác vào vài lệnh

1 Lượt thích

Lệnh 2 mình dời về hòa rồi thấy cây nến giảm mạnh quá