AUD/USD review lệnh vào trong tuần từ góc nhìn cá nhân

video khá dài chắc mọi ng nhìn cũng nản :))) nhưng trong đó là tất cả những gì mình học được từ đại ca Medio,công nhận những gì đại ca chia sẻ nếu áp dụng đúng thì kết quả ngoài sức tưởng tượng mọi ng ah.

25 Lượt thích

cũng định inbox hỏi bác có làm video ko, tuần rồi khá nát với mình, có để lại cmt trên youtube bác rồi nhá :joy:

3 Lượt thích

Tại sao có lúc nhìn giá kiểu nhìn giá đi ngang nhưng bạn lại cho là keylevel quan trọng vậy ạ? Với lại sao có lúc bạn có thể sell tại đáy cũ có lúc k thể sell tại đáy cũ vậy bạn? Bạn nói là đáy cũ k có vùng tranh chấp nhưng đáy cũ vẫn là đáy cũ mà có 1 lệnh vẫn đáy cũ bình thường nhưng bạn lại vào được k hiểu gì luôn ấy mong bạn giải thích giúp mình với

2 Lượt thích

-đầu tiên mình muốn nói đây là bộ quy tắc của bản thân mình,có lúc nó đúng với mình nhưng lại là sai với các bạn khác,nên mong ae xem với tâm thế tham khảo,góc nhìn nào của mình bạn thấy hợp lí thì note lại r backtest kiểm chứng thấy ổn thì ghép vào bộ quy tắc của bản thân…mình vẫn đang trong quá trình học hỏi để hoàn thiện còn nhiều chỗ thiếu sót nên rất mong đc các ae giúp đỡ ha!

-tuần vừa rồi mình vào có 2 lệnh sell:
-lệnh 1: nếu như ngày trc mình sẽ vào một lệnh tại đáy cũ nhưng ad Medio mới up date kiến thức rồi mà,đôi khi đúng CTTT những đáy cũ k có OB or vùng tranh chấp thì cũng k vào lệnh.

-ở lệnh 2: thì lại có đủ cả 2 thì mình vào lệnh thôi.

6 Lượt thích

Mình hiểu rồi thanks bạn còn lúc giá kiểu như đi ngang bạn vẫn cho là keylevel quan trọng là như nào ạ? Và lúc m15 nó phá đỉnh rõ ràng rồi thì klv nó phải dịch chuyển chứ sao bạn lại cho nó là phá giả và klv vẫn ở dưới?

1 Lượt thích

Bối cảnh lúc đó là khung lớn bị đảo chiều(H4),nếu điều chỉnh sẽ giảm khá mạnh, nên mình k xem khung nhỏ nữa chỉ nhìn khung 1H thôi bạn(cái này mình học đc của các b đi trước và kinh nghiệm backtest). Mà ở 1H chỗ đó thì chỗ phá đỉnh lần 1 rõ hơn lần 2.mình chọn Klqt bên dưới,vào lệnh ở đó mình cảm thấy an tâm hơn.

3 Lượt thích

Mình có 1 góp ý thế này.

Với mình lệnh này của bạn là một lệnh thua. Giá được 2,3 R rồi mà quay lại entry thì đó cũng không khác gì bạn vừa mất 2,3R cả.
Đừng để mất những R lãng phí như trường hợp này. Không là sau sẽ hối tiếc đấy.

Còn lệnh này là lệnh trade tin. Giả sử mình vào lệnh như vậy thì mình sẽ TP lên vùng giá bên trên . Tại vì sao?
Vì lúc này là tin CPI - tin cực mạnh. Nên việc khi giá đã di chuyển momentum theo 1 hướng sau đó quay lại là nó sẽ theo hướng đó mạnh đến vùng klv của tf lớn hơn.
Những cái lệnh tin như thế này mình coi nó là 1 lệnh may mắn cho mình và đen cho broker. thế nên là đã may mắn thì ăn được càng dài càng tốt. Đừng TP máy móc quá.

3 Lượt thích

Mình cam ơn lời góp ý của Dũng nha! Lẽ ra lệnh sell 1 đó mình mà chốt lãi từng phần thì lại có chút lời chứ k bị hoà vốn cái này do tham :)))
Ở lệnh buy: giá như Dũng báo cho ae hôm đó có tin tức chắc có lẽ mình cũng tp lên đó đấy kaka:)))))

1 Lượt thích

vãi đái. forex là thị trường kiểm soát kinh tế của các chính phủ. Có phải trò chơi trẻ con đâu.
Anh em đánh forex thì cũng phải theo dõi tin tức hàng ngày một chút chứ.
Đừng mải mê ptkt quá

Hôm đó tôi phân tích cơ bản là CPI tăng rồi nên DXY nó sẽ tăng. nên mình ăn được 1 lệnh sell NU.
Hôm đó thấy giá lao xuống nghĩ nó xuống thẳng luôn cơ.
Thế đ’ nào nó lại quay đầu lại . Khó hiểu luôn.
May mà không tham lam nên mình cắt lệnh đúng đáy :v

2 Lượt thích

Pha cắt lệnh để đời đây rồi,chúc mừng Dũng nha!

1 Lượt thích

haha. lúc đấy mà all in buy ngược lại thì x50 rồi =))) Giá như thời gian có thể quay trở lại =)))

2-3R quay lại là bình thường mà bác. trade smc 5 7R Be còn bình thường. Nhưng chắc do mình risk nhỏ nên không phải vấn đề lắm.

Mình có nói là với mình mà. Còn các anh em TP nhiều thì không tiếc. chứ mình thắng ít thua nhiều nên mình thấy tiếc thôi.

Bạn cho mình hỏi tại sao bạn có thể vào được khung thời gian 3m sao bạn k chọn 5m hoặc 15m vậy ạ? Mong bạn trả lời cảm ơn bạn

1 Lượt thích

Do yếu tố phổ thông thôi bạn. trên tradingview M3 là tf mặc định của web nên sẽ nhiều trader trade tf đó.

@buitrongdung Bác Dũng cho e hỏi bác dùng tf nào để vào lệnh ạ?

1 Lượt thích

M5 M10 M15. Mình hay dùng mấy cái tf này

1 Lượt thích

Tại thời điểm đó mình k nghĩ nhiều như vậy ,mình chỉ thấy có 2 việc quan trọng phải làm:

1.xác định con sóng đẩy đó còn tăng đc nữa hay không?
2.xác định Klqt của sóng đẩy đó.

Thì sau khi kiểm tra kĩ các khung time thì mình có cơ sở là xu hướng khả năng vẫn tăng.

Mình quay lại tìm Klqt thì cứ vào khung time nào mà hiện rõ nét Klqt là mình vào lệnh thôi,chứ mình chả quan tâm cái Klqt đó nó là của M3,M5 hay M15 đâu bạn.

4 Lượt thích

Bác Dũng thường xem tin tức forex hàng ngày ở trang nào vậy

3 Lượt thích