AUD SL không hiểu lý do ngày 4.9.2023

HI all,
em bị SL con AU này mà không hiểu lý do. Nhờ các chị anh/chi/em chỉ giáo giúp với ah

• Giá hồi về đáy cũ H1 cơ mà chưa phá qua keylv xu hướng hồi M15 có OB csd. Limit cơ mà toang :frowning:

Chào bạn. Đây là góc nhìn của mình. Thứ nhất bạn xác định đúng KLVQT H1. Tuy nhiên khi giá chạm KLVQT H1 thì bạn phải xuống khung thời gian nào đó để thấy được cấu trúc đợi nó phá qua đảo chiều mới vào lệnh đươc. Lệnh này bạn dựa vào OB và KLVQT H1 thì SL là điều bình thường thôi bạn vào M5 kiểm tra lại

3 Lượt thích

thank you bạn nhé. Để mình check lại theo view của bạn xem thế nào :slight_smile:

1 Lượt thích

Một vài kinh nghiệm của mình mong nó giúp được bạn:
Phân tích xu hướng tiếp tục tăng hoặc tiếp tục giảm thì nó có thể đúng và có thể sai nhưng mình luôn cố gắng tuân thủ 2 quy tắc sau:

1. Chỉ vào lệnh ở KLQT có OB CHƯA sử dụng. Nhớ là chưa sử dụng nhé
  2. Nếu vào lệnh ở nơi bắt đầu xu hướng thì không được tiếc SL hoặc để đợi có stophunt mạnh mới vào.

Như trường hợp bạn vào lệnh ở trên thì nó phạm quy tắc 1 của mình nên mình không vào lệnh

Cho rằng giờ phân tích sẽ mua lên, xu hướng tăng tiếp vậy thì vào lệnh ở đâu?

3 Lượt thích

cảm ơn @Medio đã giải đáp giúp mình nhé

1 Lượt thích

Cho mònh hỏi về vd trên của ad, nhìn khung m15 thì OB đó ko đẹp (mới phá đỉnh cũ, CHƯA CÓ QUÁ TRÌNH BTH THẤT BẠI) thì Mê vẫn cho là OB của m15 hay nó là OB của m5 (nếu m5 thì ohải xuống m1 kiểm tra). Mình lấn cấn chỗ này, mong Mê trả lời. Thanks!

Mình thì hiểu Me muốn nhấn mạnh vào 2 step như ơ trên. Còn về việc check lại OB giữa các khung thì vẫn theo quy tắc thông thường thôi bạn Nếu M5 thì xem lại ở M2.
Ngoài ra mình cũng có 1 vđ mà hay bị SL mà cũng chưa giải thích được nếu được nhờ @Medio thông não giúp với :frowning:

1. EU khung M15 5.9.2023.
  2. Tóm tắt phân tích của mình tại thời điểm này. Giá phá qua keylv m15 và chuyển thành xu hướng giảm. Giá về Keylv H1 đang hồi lên
  3. xet xu hướng hồi TF M5 giá về keylv M5 có xác nhận BUY TP về đáy cũ M15. Cơ mà tỉ lệ SL khá cao không biết là sai ở chô nào :frowning:

Mình cũng không xem kỹ mà chỉ nói nhấn vào ý muốn nói thôi chứ cứ như bình thường là câu chuyện m15 không khớp m5 thì có thể chọn trade m5 và m1 (hoặc m2).

3 Lượt thích

Check OB giữa các khung là chuyện ai cũng biết. Mình chỉ đang hỏi Mê: đây là OB của m15 hay m5. Vì nếu đây là OB m15 thì theo mình là quá xấu, ko đúng kiến thức Mê chia sẻ. Còn nếu OB m5 (check m1 m2) thì trường hợp này là thỏa đk, nhưng trường hợp khác ko thỏa thì sao, nó còn là ob chưa sử dụng ko? Là điểm đảo chiều xh ko? Vì theo mình xu hướng vẫn đang giảm, mình đang canh sell đấy.

canh sell thì đúng mà bạn cơ mà mình đang vào lệnh ngược xu hướng và TP về dưới vùng canh sell của M15. :slight_smile:

Lệnh này giống hệt lệnh trên bạn vào rồi.

3 Lượt thích

thanh you @Medio đã feedback

Góc nhìn của mình bạn tham khảo xem sao nhé.
Đầu tiên trước khi tìm kiếm lệnh mua/bán mình thường kiểm tra các TF to trước để có view tổng quan.

Xu hướng H4 vẫn là giảm

Ở H1 thì giá đang bị cản lại tại keylevel H1. Xu hướng H1 vàng chỉ là hồi của xu hướng giảm chính trắng
→ H4, H1 đang hợp lưu ủng hộ cho giảm tiếp

Nếu trade ở M15 thì thời điểm này theo mình là không có tín hiệu giao dịch gì cả, nếu đói quá thì nên tìm kiếm 1 lệnh bán nhiều khả năng thắng cao hơn vì H4/H1 đang hợp lưu giảm, còn mua là đang đi theo M15 và ngược XH với H4/H1.
Còn nếu trade ở M5 thì có đúng 1 cơ hội như này

1 kinh nghiệm nhỏ của mình: Hãy kiên nhẫn đợi hợp lưu của ít nhất 2TF liền kề nhau và nếu entry có OB nữa thì tỉ lệ thắng rất cao. Nhược điểm duy nhất là phải đợi, đợi và đợi :laughing:

2 Lượt thích

cảm ơn @linhhuunghiem nhé. Rất detail

anh @Medio và m.n cho e hỏi 2 chỗ này chỗ nào mới bắt đầu bth ạ?

1 Lượt thích