Áp dụng khóa học để vào lệnh

Nhờ Medio và ae giải đáp và cùng tìm hiểu giúp mình nhé, tuy bị SL nhưng mình cảm thấy bình thường, vì đã làm đúng cái mình được học, chấp nhận tỷ lệ 50-50, đi vol nhỏ.

2 Lượt thích

Một tip để bạn nhìn cấu trúc tốt hơn và giảm SL trong khoảng thời gian ban đầu nhé.

Nếu nó rõ ràng đến mức không còn gì phải nghĩ xem đó là thật hay giả thì hãy cho rằng phá thật, còn nếu phải đọc nến thì cứ tạm thời coi là giả và giá đang chạy ruộng bậc thang.

Nếu nó là ruộng bậc thang thì hãy xem cái KLQT đâu. Và đợi xác nhận trade như bt thôi.

Còn nếu chỉ về đọc nến thì đoạn này nó cũng không thỏa mãn với mình. Hãy xem cả râu chứ đừng chỉ nhìn mỗi thân nến.

7 Lượt thích

Medio giúp mình với. không biết mình phân tích thế này có đúng ko vì mình cũng bị 1 lệnh SL ở đây

1 Lượt thích

Theo mình bạn nhìn ở m5 trade và vào lệnh ở đó không sai. Nhưng hãy đọc kỹ bài Mưu hèn 6. Bài đấy cực kỳ quan trọng

Khi giá đến nơi không là gì thì bán xuống đúng rồi nhưng trước đấy hãy nhìn tổng quan cái xu hướng lớn. Nhìn trong 1 màn hình là tốt nhất

Nhìn cái xu hướng lớn này và tìm KLQT xem có OB chưa sử dụng hay không. Nếu KLQT ở khung lớn này có OB chưa sử dụng thì khả năng có thể nó về theo khung này và bỏ qua khung nhỏ.

KLQT ở đâu như nào thì giá đang chạy mình không thể nói được.

Nhưng giả sự bạn chỉ nhìn ở khung nhỏ m5 rồi trade luôn ở đó.

Nhưng nếu nó bị dính SL thì sao. Thì hãy cho rằng nó sẽ về KLQT lớn hoặc về nơi bắt đầu xu hướng. Giờ thì tìm cơ hội mua lên KLQT khung lớn - Nếu KLQT khung lớn có OB chưa sử dụng thì càng an tâm TP lên

Thì xem nó có là gì không. Nếu xem kỹ nó không là gì thì nghĩ đơn giản đây là cú hồi. Tìm cơ hội mua nữa. Và giờ chỉ có nơi bắt đầu xu hướng thôi

Nhớ trước khi bán vì không là gì thì hãy xem khung lớn xem KLQT khung lớn có OB chưa sử dụng không rồi hẵng bán ở khung nhỏ nhé.

11 Lượt thích

Cảm ơn @Medio rất nhiều! Có được những phân tích này ngay trong những lệnh vào của mình thực sự rất bổ ích.

2 Lượt thích

A Trung ơi, e hoa mắt quá :joy::joy::joy:. Càng cố lại càng hoa :exploding_head::exploding_head::exploding_head:. Cái chỗ đi ngang e vẫn còn cân cấn

a @Medio cho e hỏi, cái nơi bắt đầu xu hướng của con sóng nhỏ có trường hợp nào k phải klqt con sóng lớn k ạ? e thấy nhiều trương hợp giá ở sóng lớn thì chưa tạo klqt nhưng vẫn có cấu trúc nhỏ bên trong ý

Thực sự rất vui, vui vì hiểu rõ được vấn đề chỗ này nhờ @Medio . Vui hơn nữa là áp dụng
kiến thức vào được lệnh này và về đã về TP được 1:5. Cảm ơn @Medio!

5 Lượt thích

Cố lên b, chỗ đi ngang nào nhỉ?

Có chứ bạn

4 Lượt thích

Tự dưng nhìn bức này của a xong e nhận ra mình chưa rõ ràng trong chỗ chuyển đổ từ tăng (giảm) sang đi ngang :joy::joy::joy:. Đúng kiểu học lỏm, e chả hiểu bản chất đoạn ấy :exploding_head::exploding_head::exploding_head: