Anh medio cùng các bạn chỉ giúp: bài 6 cttt và ob

Nếu rơi vào TH này : trong 1 XH tăng phía dưới xác định được KLQT, nhưng phía trên lại đi kiểu ruộng bậc thang. Thì điểm đảo chiều XH ở đâu. 1 hay 2

2 Lượt thích

TH này thì điểm đảo chiều chắc chắn ko phải là 1 nhé
2 thì có thể là điểm đảo chiều cũng có thể không phải nhé bạn
Nếu 2 có OB CSD thì đó là điểm đảo chiều
Nếu dưới KLQT 2 có OB thì OB đó là điểm đảo chiều

4 Lượt thích

Cám ơn bạn. Hiểu đc cttt đúng là cả 1 vấn đề

1 Lượt thích

Như MEdio đã nói, có Ob hãng trade ko có Ob thì đợi xác nhận đảo chiều xh nhỏ rồi mới vào, trong TH của bạn nếu ko có Ob csd gần đó trước và sau thì có thể vùng đó là điểm đảo chiều, nhưng chỉ có thể mà thôi! mình thấy trade có OB rút ngắn dk khoảng cách sl và tương đối ok,

2 Lượt thích

Theo ý kiến của mình thì
Đầu tiên phải hiểu định nghĩa klqt .
Xác định đơn giản là cái đáy tạo nên đỉnh cao nhất trong xu hướng tăng và phải nhớ NÓ LÀ NƠI CÓ LỰC MUA BÁN MẠNH CUỐI CÙNG PHÁ THẲNG ĐỈNH CŨ . ( bài 7 mưu hèn kế bẩn ).
Với trường hợp mà bạn nói ở trên di chuyển ruộng bậc thang và ở dưới di chuyển rõ ràng thì mình cho rằng 2 là klqt nhé .
Và mình nhắc lại là klqt khác với điểm đảo chiều xu hướng . Đôi lúc klqt là điểm đảo chiều có đôi lúc nó không phải điểm đảo chiều .( Bài 6 CTTT X OB vùng đảo chiều xu hướng )
Ở trường hợp trên mình sẽ cho rằng có 2 điểm đảo chiều .
Thứ 1 :là điểm đảo chiều của giá di chuyển ruộng bậc thang ( bài 6 CTTT X OB Mục 5 ) lưu ý là kiểu giá di chuyển ruộng bậc thang này đang là sóng chính nên trường hợp ruộng bậc thang này đảo chiều chỉ nên TP về đỉnh cũ gần nhất .
Thứ 2 : là điểm đảo chiều của klqt sẽ bao gồm

• OB CSD ĐÚNG VÀ ĐỦ
  • OB CSD Ở KLQT
  • OB CSD SAU KLQT
  • OB ĐÃ BỊ KLQT SỬ DỤNG TRƯỚC ĐÓ
    KHÔNG BIẾT BẠN NẠP ĐƯỢC BAO NHIÊU KIẾN THỨC . MONG RẰNG ĐỪNG TẨU HỎA LÀ DC @@
5 Lượt thích

Như bạn nói thì đảo chiều ở chỗ ruộng bậc thang thì Tp về Klqt hoặc oB đvđ hoặc mấy th bạn nói đúng ko

Ý bạn nói là ob csd ở đâu trong TH của mh ạ

Nếu ruộng bậc thang bị phá thì cái cần quan tâm đó là nó đang nằm ở sóng nào .
Sóng đẩy hay sóng hồi
Ở trường hợp bạn vẽ phía trên đi
Ruộng bậc thang đang nằm ở sóng đẩy
Nếu có tín hiệu đảo chiều thì tìm cơ hội bán xuống
Nhưng lưu ý chỉ tp về cái đỉnh cũ của klqt kìa.

1 Lượt thích

Ở đây mình muốn hỏi nơi đảo chiều XH mình vẽ ạ. Chứ ko phải đảo chiều đoạn ruộng bậc thang. Bác giải thích dùm với

1 Lượt thích

Cám ơn bạn. Vì cần xác định đảo chiều trước xong mới trade. Lúc đó mới tìm điểm vào lệnh.

Khi bạn xác định được klqt thì mọi thứ đơn giản
À mà bác học ob rồi đúng không
Thế thì điểm đảo chiều sẽ nằm ở khu vực 2 và sẽ có 1 trong 4 loại sau :
1 . OB CSD ĐÚNG VÀ ĐỦ
2 . OB CSD Ở KLQT
3 . OB CSD SAU KLQT
4 . OB ĐÃ BỊ KLQT SỬ DỤNG

2 Lượt thích

2 tháng rồi không biết bạn đã có câu trả lời hoàn hảo cho mình chưa thì chia sẻ với mn nhé.
Còn theo mình hiểu nếu ở (2) có OB csd thì (2) là vùng đảo chiều. Nếu ở (2) không có OB csd thì (1) là vùng đảo chiều.