Anh em trong group giúp mình coi pha vào lệnh này, đợi retest vẫn thua

Chào mọi người, tuần này mọi người giao dịch tốt chứ !

Trước giờ toàn vào lệnh kiểu break out mặc dù đã coi hết video của anh theo trường phái retest thì hôm nay mình coi lại video và đi theo phương hướng ấy.

Đây là lệnh backtest của mình, cặp EURO/USD, ngày 21/04/2021 14h (UTC+ 7)

Mặc dù đã đơi retest trên khung 15M và vào lệnh bán nhưng đi 1 hồi thì lại dính stl, giá đảo chiều đi lên.

Mọi người chỉ mình giúp lỗi sai chỗ nào , mình ngẫm hoài ko ra
Cám ơn mọi người

Bác giống em, trc theo breakout mà mãi ko đi đến đâu cả. Thật sự là ko hiểu cách giá di chuyển. Nhưng từ lúc xem được video của anh medio trên ytb , rồi sau này vào khoá học và hội quán mới thấy được chân lý. Mặc dù đôi lúc vẫn còn vào lệnh theo break nhưng cũng dần bỏ được hẳng rồi.

1 Lượt thích

Đúng rồi bác, đi break out dạng đánh tài xỉu, đc thì ăn nhiều lắm nên theo quá trời dạng ăn đầu nguồn.

Tuy nhiên, thua thì banh xác vì có nhiều pha quay xe quá :smiley:

1 Lượt thích

Đúng rồi đó bác, nên hôm nay dịch dã ko gì làm coi lại video anh medio, và thử theo cách retest thì dính pha quay xe làm hoang man ghê :))

Bạn sai cơ bản rồi nhé. Cái này cần luyện tập nhiều hơn là được.

Xem kỹ lại chương 8 nhé. Đoạn sóng hồi với xu hướng hồi ý. Đặt lệnh tại KLQT rồi TP về đáy cũ là đã TP rồi.

P/s: Chỗ này kể cả là M15 hay M5 đều đi giống nhau nhé.

3 Lượt thích

Theo mình hiểu thì bạn đang trade theo kiểu kháng cự hộ trợ đúng ko nhỉ ? giá phá qua hỗ trợ thì hỗ trợ chuyển thành kháng cự. CÒn nếu theo kiểu của anh Trung thì sau khi giá phá klv quan trọng của cấu trúc tăng thì xác định lại giá cấu trúc giảm. sau đó đợi giá hồi về đáy cũ hoặc klv quan trọng của cấu trúc giảm đó thì mới vào lệnh .

2 Lượt thích

hình như anh hiểu nhầm ý muốn hỏi của bạn này rồi. Bạn ấy đang hỏi là retest klv quan trọng H1 vừa bị phá, rồi giá lại đảo chiều đi lên luôn. Bạn này đang xác định nhầm chỗ cần retest.

1 Lượt thích

Cám ơn anh Trung, vậy là em sai từ đầu :pensive:. Em toàn bị rối mấy cái keylevel này cũng cả tháng hơn . Để em học lại :smiling_face_with_tear: