Anh em thông não hộ mình!

mình bị sl con Gcad 2 lần, mọi người có thể khai thông hộ mình không?

mà làm sao để up ảnh lên chứ ko phải là cái link ảnh nhỉ. ai hướng dẫn hộ mình luôn vs nhé!

1 Lượt thích

cảm ơn bạn nhiều nha!!!

1 Lượt thích

có phải bác định ăn sóng hồi đúng ko nhỉ .
Nhìn vào H1 thì e thấy nó đang là 1 xu hướng giảm .
Bác Tp lên Key đáy của xu hướng giảm H4 e thấy ko nó ổn 1 chút nào .
Bác muốn ăn hồi về Key đáy thì cần phải đợi phá vỡ xu hướng giảm hiện tại thì mới nên vào lệnh Buy .
Còn giá chưa chạm Key giảm quan trọng thì nơi giá có thể hồi lại là Key của xu hướng tăng hiện tại .

đây là phân tích củe em ko biết đúng hay sai, mong mọi người cho ý kiến.

5 Lượt thích

Mình cũng có suy nghĩ như bạn Thaole. Mình bổ sung thêm 1 chút là nếu cái H1 chính đã đảo chiều thành tăng thì phương án TP về đáy cũ H1 hoặc H4 như của bạn Jonphong rất khả thi nhé, còn hiện tại H1 chính vẫn giảm, chúng ta buy trong sóng hồi thì nên rời stoploss càng sớm càng tốt. :grin: :grin:

Theo kinh nghiệm của mk thì chỗ đó không phải là klv H1, H2, Vì nó chỉ hồi có 1 cây nến thôi… Bạn đê tý e những cây tiếp theo k phá đc cây thứ nhất, kể cả TF h1 luôn nhé…

H1 giảm mình không cho là có xu hướng ở đây. vùng giá đó chỉ là vùng sideway, nếu nó là xu hướng giảm thì hoàn toàn mình sẽ nhận định khác rồi! bạn nhìn trong hình nhé.

1 Lượt thích

mình vào lệnh bằng timefram H1, lúc đó giá hồi 1 mạch về xuất hiện mô hình nhấn chìm tăng mới vào lệnh thì giá sập xuống, làm gì có cơ hội mà chờ nó lên đc kl M15 ^^

nhưng chuyển sang H2

thêm nữa là H2 nó hồi thành 3 cây nến đỏ như vậy thì khó có thể nói là không rõ ràng được. vì đây là timefram lớn chứ ko p M15

Nếu chỉ dựa vào mình fibo thì mình thấy hơi hơi sai, vẫn chưa thông não được. các pro nhảy vào cuộc vs nào ^^

1 Lượt thích

H1 chính nó giảm nhưng nó giảm thằng 1 mạch nên mình thấy Kl quang trọng nó nằm cùng chỗ vs H4, mà h1 hồi về thì khả năng cao nó về tới đáy H4(H1 thẳng 1 mạch thì ko mò đc đáy H1), trong khi đó H1 hồi có xu hướng thì mình set 1 lệnh buy limit. Nhưng lệnh buy limit này mình đặt khi nó xuất hiện tín hiệu nhấn chìm tăng rồi mới set. nên ko có cơ hội dời sl. Mà vẫn ko hiểu sao giá lại tới đó quay đầu. nếu chỉ dựa mình fibo thì chưa thuyết phục ý

2 Lượt thích

Theo kinh nghiệm của mk chỗ bạn xem nó là xu hướng đấy, bạn sai là ở cây nến thứ 2 nó k đi xuống mà đứng im nếu nó đi xuống là chuẩn nhất, còn đến cây nến thứ 3, đây mới là mấu chốt cây nến 3 đâm xuống nhưng cây thứ 4 lại đâm lên, chỗ này cây 3 và 4 hợp vào thành 1 thì nó chỉ là râu nến nhé… Nếu ở cây nến 2 mà nó phá như cây 3 thì lại là đỉnh đáy… Cái này mk hay bị sai nên giờ mk thông não chỗ này r nhé… K biết bạn có hiểu k…

Đoạn này mình chỉ đang băn khoăn cái khung H1 vì giá chỉ hồi được 1 cây nến, những nến sau không thoát được nến giảm trước.

Nhưng mà bật H2 lên thì thấy tận 3 nến giảm khá đẹp.

Coi như chỗ bạn xác định nó đúng là keylv H1, thì lệnh buy của bạn ít nhất nó phải lên được đến cái đỉnh cũ, rồi nó mới giảm tiếp.
Mình cũng không biết kiểu gì mà nó lao xuống mạnh như vậy :rofl: :rofl: :rofl:

tìm được đồng râm rồi , đặt limit y chang và SL chưa có lời giải thích hợp lý ,đang quy cho xác suất :rofl:

mình biết rồi bạn ạ, Do nhân phẩm :))

chắc phải nhờ tới Ad coi qua giúp =.=

1 Lượt thích

H2 như h1 nhé… K có gì khác cả… Đó k phải klv…

bạn có thể giải thích rõ trên hình được không ?