Ai giải thích cho em đoạn này ? (USDJPY)

Khung m15 e kẻ thế kia thì là phải giả rồi

Nhưng xuống khung m5 lại là phá thật,thì keylevel ở trên là klv quan trọng chứ nhỉ,sao giá chạm klv ở dưới mới đi lên nhỉ

3 Lượt thích

Theo mình muốn lọc nhiễu 5ph thì lên timeframe 10ph để lọc nhiễu. Mình lên timeframe 10ph thì thấy đoạn hồi đẹp của 5ph đó nó chỉ hồi trong một cây nến thôi, theo mình là thế hehe

mình cũng đang trade cặp đấy,đây là góc nhìn từ mình:
Ở khung lớn giá vẫn chưa phá đc Klqt 4H giảm trước đó.

ở vùng giá hiện tại gần mình nhất lại đang có sóng tăng thì mình cứ tìm cơ hội mua lên vùng bán mạnh thôi.

Nhưng sóng đẩy của xu hướng tăng đã chạm vùng bán mạnh rồi,mình thì cho rằng klqt đã dịch lên trên rồi cơ hì.giờ chờ đảo chiều thì ta bán ăn theo sóng hồi thôi

giá có thể điều chỉnh về Fibo or vùng tranh chấp or Klqt.nên nếu có bán thì mình cũng chỉ TP về một trong những vùng đó thôi(vì đây là mình đang ăn theo sóng hồi chứ xu hướng chính đã bị phá đâu.)

nhưng giờ nó chạm vùng vùng nhạy cảm rồi thì mình chỉ còn cách chờ đợi thôi:

3 Lượt thích

có thời gian làm video cặp UJ luôn bác ey, mình cũng follow 2 cặp này hà

1 Lượt thích

mình gặp vài lần trường hợp giống vầy, không biết ổn ko nha, chỗ 15 phút cái KL bên dưới ổn hơn cái trên, bác để ý chỗ 15’, chỗ hồi 1 nến, còn cái ở trên nó hồi xanh đỏ đan xen mấy cái lận, nên khi xuống 5’ thì mình sẽ ưu tiên cái hồi 1 nến ở 15’, vì cái trên kiểu kiểu đi ngang

2 Lượt thích

AU là cặp trade chính của mình,khi nào nó đi ngang quá lâu thì mình mới sang UJ để trade. hì

1 Lượt thích