Ae lưu ý giá đóng cửa tuần này của cặp GBPUSD

giá đóng cửa của mỗi sàn đều không giống nhau, ae chú ý chứ không là phân tích sai xhuong đó

5 Lượt thích

Nhìn giá đi đẹp thật, thị trường nó mà cứ đi thế này có phải dễ xác định mọi thứ k :))

nó khác nhau vậy nên nghe theo thằng nào ta

Có thể là sàn fxcm bị sai đó bác

1 Lượt thích

Mình thì thường t2 đầu tuần cả sáng mình không trade vì có thường đầu tuần nó đi sideway là chính hoặc có gaps dễ nhầm lẫn. Nếu trade chắc phải tầm chiều muộn thứ 2 trở ra mới bắt đầu thấy kèo được.

12 Lượt thích

Đúng là kinh nghiệm mà. Trung có thể cho Huy biết Trung đang trade sàn nào được ko? Có thể hướng dẫn Huy đăng ký giao dịch bên đó được ko?Huy đang giao dịch sàn XM nhưng chênh lệch pip giữa giá mua và bán hơi cao

E cũng thấy vậy đó a

Theo m do các sàn hấn đóng cửa ở các thời điểm khác nhau thôi, đợi xem thứ 2 có giống nhau ko
Vì m thấy giá xuống 1.13826 rồi

1 Lượt thích

So sánh tuần trước giữa fxcm với onda, 1 bên chạy mượt 1 bên có gap kiểu như vậy chứng tỏ là thời điểm đóng nến của 2 sàn khác nhau nên cây khác nhau FXCM đóng nên trước nên chưa kịp tăng lên tạo pinbar. Tóm lại là chú ý các cây gap >< Nếu phá kiểu phá vỡ thật mà có Gap thì phải chú ý và mình còn có công cụ xem lại 3 khung giờ nữa cơ mà

Riêng mình không nghĩ rằng sự chênh lệnh giá đóng của giữa các sàn làm ảnh hưởng đến xu hướng tiếp theo của giá.

1 Lượt thích

Chủ yếu nó nhiễu khó lọc nhiễu để đặt entry vs sl chính xác thôi bác.

2 Lượt thích