Ad ơi em có thức mắc về việc nên tin OB ở TF nào, em trade m15 ạ mong a giải đáp

2 Lượt thích

Kiểm tra ở tf nhỏ hơn cái tf đang nhìn mục đích là để xem cái KHÔNG RÕ RÀNG ở tf lớn nó có RÕ RÀNG ở tf nhỏ không.

• Nếu tf nhỏ nó rõ ràng hơn hoặc bằng thì ok vào lệnh
  • Nếu tf nhỏ nó còn không đẹp và rõ ràng bằng tf lớn thì nên bỏ.

Xuống M5 kiểm tra

Nếu bạn vẫn muốn trade ở đó thì hãy đợi giá phản ứng ở đó rồi xuống tf nhỏ đợi đảo chiều xu hướng hồi thì tìm cơ hội vào lệnh

5 Lượt thích

Em cảm ơn a ạ… Em còn vướng cái nếu đợi tf nhỏ đảo chiều thì nhỏ ở TF nào được ạ… Em hay trade m15

1 Lượt thích

Em xem con GU nó cũng có biểu đồ giống như này đó a…
Em check m1 thì OB m15 vẽ sử dụng rồi
Còn a tin TF nào ạ…

EU này cả cả tuần nay nó cứ sw mình rén nên vào được đúng 1 lệnh lại còn hoà :rofl:

1 Lượt thích

Vãi, bác trade m15 mà check M1 =)).
Bác Chỉ nên check m5 thôi, hoặc theo bài OB nâng cao 4, cùng lắm bác check 2 khung nhỏ hơn là maximum rồi. Càng check nhiều càng loạn.

Bác chú ý, ngoài phương pháp tốt, điều quan trọng để có lãi nữa là quản lý tài khoản.

Mình trước tham, + pp chưa tốt, đánh toàn lỗ, ít hòa. Thua nhiều, bỏ trade 1 tuần rồi quay lại, tự nhiên nhận thấy trade phải có lãi, mỏng cũng được, nhưng đó là công sức của mình bỏ ra. Nên giờ ngoài điểm vào lệnh chuẩn, mình đều chốt 1 phần lãi theo pp tư duy ngược của Medio (lệnh mua thì tìm điểm bán ngược và ngược lại).

Bắt đầu có lãi đều, và tâm lý cũng ổn định hơn!

4 Lượt thích

Mình vào đc 1 kèo như này chỗ bạn thắc mắc

3 Lượt thích