A e có kinh nghiệm giải thik giúp mình được không Nj 29/9

Mình xác định đây là klv qt của h1

Giá hồi về klv qt mình xuống tf 15p và có cây nến đỏ xác nhận phá klqt xu hướng tăng m15 mình vào lệnh sell

Giá không về được đỉnh cũ và húc Sl :))

Ngày 30/9 nó quay đầu đi xuống
Không biết lệnh này mình sai ở đâu xin các ac đi trước chỉ giáo

1 Lượt thích

  Nhìn vào TF1h thì có thể khẳng định nó là KLQT 1h.

  Nhưng trước khi kết luận điều gì thì phải kiểm tra các TF một lượt. Mình lên TF4h để kiểm tra:

  Mình đoán là bạn đang giao dịch theo thuần CTTT, vì vậy mình sẽ cố gắng giải thích theo CTTT.
  Có thể thấy, nếu chỉ nhìn TF1h thì vùng giá đó nó chính xác là KLQT 1h. Nhưng theo kinh nghiệm của mình, cái đoạn hồi kia mà trong TF4h nó hồi lên cũng đẹp, nhìn rõ (2-3 cây nến trở lên), thì nên dựa vào TF4h để giao dịch. Và nhìn TF4h thì nó rất là nhùng nhằng.

   Nguyên cái đoạn di chuyển màu đỏ đi kiểu ruộng bậc thang thế kia thì rất khó đoán định đâu là KLQT TF4h. Vì vậy, đặt lệnh sell và SL ở vùng đó thì khá là nguy hiểm. Với những đoạn thế này theo mình không nên giao dịch, chọn những vùng giá đẹp hơn để giao dịch bạn nhé, khi nào có kinh nghiệm hơn hãng nên giao dịch những vùng thế này.

1 Lượt thích

Cám ơn anh , khung m15 e thấy cũng phá nên mới quyêtd đinh vào lệnh, e nghĩ ít thì nó cũng về đỉnh cũ nhưng nó lại đi lên luôn

theo em, đã trade 1h, thì nhìn thêm m15 thôi cho đỡ rối, chứ đương nhiên nhìn lên 4h như bác trên thì nó ít nến hơn nên thành ra chả nhìn thấy gì là đúng r. trong trường hợp của bác, nó chính xác là Key của 1h, giá về đó là short (nếu dự đoán xu hướng vẫn giảm tiếp). Nhưng luôn kiểm tra ở m15 để chắc ăn cũng như có điểm vào lệnh đẹp nhất, thì ở m15 bác sẽ thấy 1 cai OB CSD ngay dưới Key h1, giá quét lên tận cái OB này rồi xún là quá sức bình thường.

1 Lượt thích

Cảm ơn anh đã cho thêm kn, khi e quyết định sell thì khung m15 đã có nến xác nhận phá vỡ cấu trúc của xu hướng tăng r thua lệnh này khó hiểu quâ nên mới nhơf a e giup

vì bạn nhìn 1h cho xu hương và vào lệnh ở m15. nên nếu mà chỉ thuần túy xét 2 khung đó, thì m15 nếu gọi chính xác chữ xác nhận là đảo chiều xu hướng hồi thì nó phải phá tận cái OB này cơ

Bởi a medio có nói, xét ít khung thôi, ngồi mà liên kết quá nhiều khung sẽ rối não thôi. chơi khung nào thì xún khung liên kề để soi thôi.

1 Lượt thích

Mình rất thik đánh vùng nén của ad, khi về klv khung lớn và khung nhỏ xác nhận kết thúc xu hướng hồi của khung nhỏ thì vào lệnh, chắc là do xác định klv m15 sai khi đó m xác định đây là klv qt của m15

Sau khi xác định nó bị phá bởi cây nến thân to đó thì m nghĩ ít nhất nó cũng về đỉnh cũ ,

Nhưng tham quá rất ít khi m rr 1:3,1:4 chủ yế 1:2 là mình thấy ok r hôm đó tại mình nghĩ là đẹp nên m thua :)) muốn học hỏi thêm kinh nghiệm của các sư huynh để lần sau k mắc fai nữa

cũng tình huống đó, mà bác xún m5, sẽ gặp y chang 1 kiểu, tức là về key của m5, nhưng quét thêm cái OB dưới key xong đi lên. nếu chơi m5 thì dấu hiệu short, chính là quét qua ô tím dưới (ob chưa SD gần Key m5)

Dạo này hay viết xong thu hồi thế bác. Vào mà mổ xẻ cho anh em tham khảo đi chứ :sweat_smile:

Mình thì nghĩ bạn ý đang giao dịch theo thuần CTTT nên không đưa thêm OB vào để bạn ý rối. Mình cũng nói rõ không nên giao dịch những vùng như thế này khi chưa có kinh nghiệm, còn có kinh nghiệm về OB rồi thì bạn ý đã tự lý giải được :expressionless:. Hơn nữa, nếu giải thích theo OB và cho rằng KLQT 1h ở đó thì xu hướng giảm 1h đã kết thúc rồi. Nhưng mình không nghĩ nó đơn giản như thế.
Kết luận chính xác nên đợi thị trường trả lời.

1 Lượt thích

đâu, xu hướng giảm kết thúc nếu phá Key và dưới key ko có OBCSD nào mà, ở đây có thì vẫn tính là chưa đảo chiều chứ ta, theo như bài 6 của a medio á

1 Lượt thích

Mình cũng hơi rối đoạn các tf, thường mình trade ở 15m thì mình thường khảo sát 3 tf là H1, 15m và 5m , H1 để mình nhìn xem xu hướng còn có thể tiếp diễn hay ko , m15 để xem cttt, m5 thì để xác nhận lại , nhưng nhiều lúc hơi loạn loạn, ko biết làm vậy có đúng ko nữa !

1 Lượt thích

Mình nghĩ giá đi như này, CTTT bạn xác định đúng rồi chỉ có điều đoạn hồi lại ko về đỉnh cũ kia là do giá đi theo TF nhỏ M5

có một cái khó khăn của anh em trong việc xác định những KLV chỗ ruộng bậc thang này.

trong vùng đó anh em không nên xác định đỉnh đáy làm gì cả

4 Lượt thích

Thấy nhiều bạn thảo luận nên mình cũng gắng phân tích và đưa ra nhận định của mình, có lẽ hơi khác với mn. Trình bày hơi rối mong mọi người thông cảm.

• TF vào lệnh của mình cũng giống chủ thớt là TF M15, trước tiên lên H1 phân tích CTTT.

• Giá đang hồi lên KLQT H1, xuống TF vào lệnh tìm điểm đảo chiều và phân vân các điểm sau, tiếp tục xuống TF nhỏ hơn là M5 kiểm tra.

• Mình có xuống tận TF M1 để tìm điểm Sell và vào được 1 lệnh đầu tiên nhưng bị hòa vốn. Do lệnh này là nhận định chủ quan nhiều nên ko đưa ra đây.

• Do TF M15 mình thấy ít cơ hội nên chuyển TF vào lệnh xuống TF M5 (TF ktra là TF M2).

1 Lượt thích