99% thời gian trade thì sẽ làm gì?

như mọi người đã biết thì nghề trade là nghề rất nhàn hạ, 99% là chờ đợi

e là 1 trader full time ngày chỉ có ăn và canh lệnh, 99% trade của e là chờ đợi, trong thời gian đó thì e chơi game, xem tóm tắt phim, lướt fb

cho e hỏi các ac trader full time trong thời gian chờ đợi thì các ac làm cái gì cho đỡ buồn ạ, chứ e chơi game, xem phim, lướt fb chán quá rồi. suốt ngày ngẩn ngơ chả làm cái gì sắp chán phát rồ rồi

12 Lượt thích

Thiền. Luyện tập nhìn biểu đồ. Tập thể lực. Viết lách. Làm affiliate marketing. Làm việc nhà, v.v…

7 Lượt thích

Ngồi đóan xem nến đã chạy như nào khi ko đủ dữ liệu :joy::joy::joy:

3 Lượt thích

Mình thì đọc sách và cf với bạn bè. Muốn đi du lịch nữa nhưng chưa có ai đi cùng :)))

5 Lượt thích

Cũng đông anh em trade fulltime nhỉ :grin: :grin:, như mình thì đọc sách , ghi chép, phần lớn thời gian là cải thiện hệ thống và suy nghĩ các ý tưởng mới và tìm cách cụ thể hóa ý tưởng, phân tích chart thật kỹ vào đầu các buổi giao dịch và đặt cảnh báo. vậy thôi cũng đủ hết thời gian của 1 ngày rồi . Đối với 1 người thực sự yêu thích công việc liên quan đến giao dịch thì mình thấy nhàn , còn bảo trade dễ trade nhàn thì… không hề nhé :joy:, nếu không thì ngoài đường không có ai chạy grab xe ôm đâu .

15 Lượt thích

Kể có nhiều thời gian như bác cũng vất vả nhỉ . Mình mãi mà chưa có lợi nhuận đều để có thể tradefull time được như ae

2 Lượt thích

Ngoài việc nghĩ ý tưởng, tổng hợp lại kiến thức, thì mình thường đọc sách, đọc về crypto, xem vài tập phim sitcom, cafe với bạn bè, đi chơi hay du lịch để có thêm trải nghiệm.

4 Lượt thích

Đi một mình cũng là một trải nghiệm thú vị đấy bạn ơi :laughing:

2 Lượt thích

B thử thay đổi các thói quen xấu, tiêu cực, thay thế bằng các thói quen tốt, tích cực mang lại lợi ích cho bản thân và những người xung quanh, điều này sẽ giúp b yêu cuộc sống hơn, thấy cuộc sống ý nghĩa hơn.

1 Lượt thích

  Mình thì từ fulltime chuyển ngược lại thành không fulltime nữa. Thời gian rảnh khi trade fulltime nhiều quá, backtest, nghiên cứu phương pháp, ghi nhật ký giao dịch, đọc sách, viết lách, đỡ vợ trông con nhỏ,… cũng không thể hết thời gian rảnh được. Rảnh quá mình lại sa đà vào game gủng và mấy việc không đem lại nhiều lợi ích khác, có khi còn đú đởn xuống TF nhỏ, xem nhiều cặp. Sau khi suy nghĩ kỹ thì mình quyết định làm 1 dự án kinh doanh cá nhân để kiếm thêm thu nhập và phát triển các kỹ năng khác. Làm thêm 1 dự án kinh doanh cá nhân nho nhỏ theo đam mê, sở thích mình nghĩ cũng là một ý tưởng khá hay, vừa đảm bảo có thể có mặt trên thị trường bất cứ lúc nào mình muốn, vừa vẫn phát triển bản thân mà không bị nhàm chán.

8 Lượt thích

Mình thì suốt ngày lau nhà, dọn dẹp, cây cối. Bẩn tí là lau, con mình nó bảo cái WC nhà mình mùa hè ngủ ở đấy cũng được mẹ ạ…haha! Xong tập nấu ăn các kiểu đầy niềm vui

5 Lượt thích

có thể mình cũng học theo bạn, trừ cái dọn wc

Em chơi poker :))), có khi chơi cả ngày không chán, quên luôn đang đặt lệnh.

1 Lượt thích

Chờ đợi thì mình lại học thôi, chắc do mình còn ngu, không thì tập thể dục. Mà trade căng não thế mà… :grinning: :grinning:

À dạo này mình phải học toán lớp 6 nữa các bạn ạ! sang chấn tâm lý mất thôi😭

2 Lượt thích

đọc tin thấy mấy b trade cũng vui vẽ nhĩ hiii, m thì vừa trade vừa giám sát công trình

1 Lượt thích

Còn mình thì ngoài thời gian đọc ra, mình nghĩ xem sau này nhỡ có giàu thì làm sao để tiêu hết tiền nữa :laughing:

Mình thì chưa có lợi nhuận trong thị trường. Gọi như là người mới nên phần lớn thời gian mình Back test , tạo một số thói quen tốt như thiền, đọc sách , tập thể dục

1 Lượt thích

Ước. Mong đến ngày đc trade fulltime giờ vừa làm vừa trade xì chét luôn :sweat_smile: