2 ngày điên rồ đầu tuần

Đúng là 2 ngày điên rồ với em. Nguồn cơn mọi chuyện vẫn là kiểm soát tâm lý không tốt dẫn đến phá kỷ luật.
Tất cả mọi chuyện là do sáng thứ 2 sau khi bị stophunt 1 R và SL hòa 2 lệnh chạy được 2R. Tâm trạng ức chế bức bội khó chịu vãi lúa.
Thế là tối qua đánh vàng thả SL toang 30% tài khoản .
Hôm nay đánh tiền, gồng lỗ nhồi lệnh. Có lúc -50% rồi. Tự dặn lòng thôi xong cmnr. May mà vừa về bờ.
Nghĩ mà nó chán. Mất công mất sức mất tiền. Chả được lợi lộc gì.
Mặc dù đã chuẩn bị tinh thần nhiều rồi mà vẫn chưa thể chấp nhận được cảm giác bị dính SL. ( lúc nào trong đầu cũng nghĩ nó chỉ là stop hunt nên cứ nới SL ra 1 chút, nhưng cuối cùng thì sml ) haizzz

10 Lượt thích

Đã từng ko đặt sl và cái kết.

1 Lượt thích

Khi vào lệnh thì đã có nhận định của mình rồi. Nếu bị sl thì chấp nhận mình đã nhận định sai rồi phân tích và tìm cơ hội vào lại, chứ nới sl là toang đó. Chấp nhận là mình đã sai và tìm cách không lặp lại sai lầm thì mới tiến bộ được.
Thị trường luôn đúng, và nó chạy theo cách nó muốn chứ không phải cách mình muốn, nó thích chạy như thế nào thì chạy chứ. Trade what you see not what you think.

7 Lượt thích

3 lệnh buổi sáng vẫn tuân thủ mà. Thế mới bị stophunt với hoà 4R đấy. Do bị mất 5R nên cay cú quá dẫn đến phá kỉ luật. Haizz

Tính ra trade coin margin đâu SL 2% được hả bác, nó giậc kinh thật

1 Lượt thích

Vẫn được bằng cách control volume vào lệnh. Ví dụ long short btc đòn bẩy x100, sl 75% tp 200% thì vào volume cỡ 2.5% tài khoản, nếu loss thì mất 2%, thắng thì đc hơn 5%.
Chơi isolated thôi chứ cross cháy tài khoản có ngày :))

2 Lượt thích

Tùy số lót mình vào lệnh thôi bác.

1 Lượt thích

Chơi cross thì nạp 1r vào đánh thôi bác, bỏ nhiều tiền vào sàn làm gì.

Em hai ngày mất 2R, tuy là rất buồn, nhưng ko bị combo nhồi lệnh fomo như bác hihi.

Mình mất 2R vì : Nhận định sai và Cố chấp
Đánh buy GU tối qua… vì nghĩ nó sẽ “phải” hồi về KL QT của H1…đi theo xh M15. Toang 1R
Nhận định sai vì ko chịu nhìn H1 là xh giảm, nó đã hồi về KL phụ H1 rồi
Cố chấp : là nhìn M15 cứ cho rằng nó là Stophunt. Buy thêm phát nữa. Toang R thứ 2

Chúng ta phải tu luyện thêm nữa thôi ng anh em ạ :neutral_face:

1 Lượt thích

Mình cũng gãy kèo buy GU do nhận định cố chấp. Cơ mà quyết định nghỉ tk chính tới tuần sau rồi :))
Tuần này trade 0.01 lot để tiếp tục luyện tập thôi coi như forward test.

2 Lượt thích

Bác tâm lý bị ảnh hưởng nặng nề quá. May mà về bờ không là hối hận cũng k còn kịp nữa :)))

đây là bro đánh scalp hay day trade. bác phân tích coin theo price action có ổn ko. mình thấy coin đi khó xác định quá. ít khi retest mà phá vỡ thật giả lẫn lộn.

1 Lượt thích

Tham gia thử thách thiền đi người anh em. Muốn lợi nhuận ổn định thì phải loại bỏ được tâm lý này đã…

1 Lượt thích

Phân tích BTC theo pa thì ổn bác ạ. Lệnh này mình đánh lếu lều, bị fomo mua ở đỉnh. Vì trade bằng tiền lãi nên mình gồng lỗ như vậy. Giờ mình theo dõi mỗi BTC và GU thôi.

Anh cũng là 1 ngày đen tối khi bấm lệnh trên đt 0.1 thành 1 lot mà k để ý. Bay sạch hết lợi nhuận và âm vào vốn. Đang bình tĩnh làm lại.

Hôm bữa cũng nhập thừa 1 số 0 lúc long btc 100x, may mà lệnh đó thắng không là ra đảo luôn =))

1 Lượt thích

Mình cứ tưởng nó giống trên máy tính lúc vào lệnh trên máy nó thường hỏi lại xem có đặt lệnh k. Trên đt thì bấm cái vào lệnh liền. 1 ngày bay xa.

hôm qua em còn sell nhầm cặp. may mà nhìn lại xóa lệnh ngay. tự nhiên mất tiền ngu người . :grimacing:

Theo mình thì bạn nên tập cách nghĩ là : Lênh thắng mà nhờ mình Thả SL hoặc Nhồi Lệnh thì nghĩa là Lệnh này mình đã Thua Nặng. Vì nó sẽ hình thành thói quen không tốt có thể dẫn đến cháy tk. Mình có thể thắng 1, 2, 3 lần nhưng trade là cả 1 hành trình không bao giờ kết thúc cho đến khi nào mình xa rời thị trường.

2 Lượt thích