19/9. Góc trader dốt

Mình dốt nên muốn khoe cho nhớ để rút kinh nghiệm ah.
lệnh 1: giá phá key quan trọng giảm nên nghĩ nó sẽ tăng và mua. Nhưng nó về nơi bắt đầu của xu hướng giảm rồi
lệnh 2: Nghĩ nó sẽ tăng tiếp nên vào mua nơi bắt đầu con sóng tăng và tiếp tục sấp mặt.
lệnh 3: mua bán theo cảm xúc. không khống chế được bản thân. vào lệnh lếu láo.

4 Lượt thích

Mình nghĩ trước khi vào lệnh tìm điều kiện nên vào lệnh chỉ để 50% còn 50% còn lại lại nên tìm điều kiện không nên vào lệnh để tổng hợp lại.

1 Lượt thích

Cảm ơn lời khuyên của bác. Mình sẽ lưu ý ah

1 Lượt thích

Nếu lệnh 1 bác nhìn ra lý do thua vì giá về nơi bắt đầu (đỉnh cũ), thì đáng ra ko nên vô lệnh 2 hoặc nếu có vào thì nên đợi xác nhận sóng giảm kết thúc. Lệnh 3 thì khỏi nói rồi…
Mới đầu tuần mà bác vô lệnh hơi bậy nha :sweat_smile:
Thiết nghĩ hôm nay bác nên ngủ sớm cho thư giãn!

1 Lượt thích

Cảm ơn bác. Tại tâm lý quá. Kiểu không muón thua lệnh nào. Mút cả thị trường ah. Nên mới sấp mặt. Lúc thua lệnh ba mới vào phân tích cẩn thận lại bác ah

Bạn chỉ cần lọc kèo kiểu: không có OB chưa sử dụng thì không vào lệnh là đã bớt SL đi nhiều rồi

2 Lượt thích

Khi bạn vào lệnh thì để đơn giản bạn trả lời 2 câu hỏi sau

Xem xét kỹ và tìm được câu trả lời cho cả 2 câu hỏi đó thì mới vào lệnh không thì đứng ngoài cho an toàn.

11 Lượt thích

phải có ngày thắng ngày thua chứ,kkkkk

1 Lượt thích

Bổ sung một chút nhận định cá nhân, bạn tham khảo xem có giúp ích được gì cho bạn lần sau không nha:

• Lệnh 1 của bạn: Vì không có OB CSD nên mình dùng kiến thức phá thật giả để quan sát cho kỹ, những yếu tố không nên vào lệnh theo mình là:

• Giá đã chạm KLV QT giảm M15 rồi nên có thể nó sẽ giảm tiếp, chừng nào nó chưa phá qua KLV QT Giảm M15 thì xu hướng M15 vẫn là 1 xu hướng giảm, mình nên cẩn thận chờ nó phá rồi hãy mua lên sẽ an toàn hơn. Còn nếu mua thì cũng không thể nào TP lên đến chỗ cũ được => RR khá ít để mạo hiểm.
    • Phá vỡ xu hướng giảm trước đó mình nghĩ là phá vỡ giả khi nhìn kỹ cây nến M5 + M15.
    • Như bạn đã nói, nó về nơi bắt đầu xu hướng giảm.
      => Chỗ này an toàn nhất là đợi nó phá qua cái OB bạn vào lệnh để tìm cơ hội bán sẽ an toàn hơn.
  • Lệnh 2 + 3 thì như bạn đã nói.

Hôm qua mình cũng có tìm một cơ hội bán nhưng không dám TP xa vì giá đã chạm M15 ở dưới rồi tăng lên, việc nó quay lại lần 2 thì khá hên xui, tính ra hôm qua mình khá may mắn vì đặt cảnh báo sẵn chứ chưa đặt limit, cảnh báo vừa réo thì giá phá thủng luôn 2 khối OB CSD mình vẽ.

Vài dòng chia sẻ mong giúp ích được cho bạn, chúc bạn tuần mới tinh thần thật tốt nhé! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã góp ý nhiều ah.

Cảm ơn ah. Một bức ảnh nhưng nó có ý nghĩa vô cùng luôn ah

Cảm ơn bạn đã tâm huyết phân tích kỹ giúp mình nhé

1 Lượt thích