1 tuần đầy cảm xúc với Vàng ở m1

Chào các anh chị em , lại là iem đây . Cũng lâu lắm rồi mới viết bài trong hội quán .
Đợt này chắc khá nhiều anh chị em mới vào hội quán . Nhìn các anh chị em mới vào mà Rì Viu lệnh mình thấy đỉnh thực sự , toàn các bác chơi ở timefame nhỏ không ah ( để giao dịch được cái Tf nhỏ mình cũng phải mất gần 5 tháng thành thạo ở khung lớn mới dám chơi đến khung nhỏ hơn m5 ) .

Phải nói là tuần đầu tiên của tháng 6 đầy cảm xúc . Chỉ vì dư âm của cả cái tháng 5 thắng lợi cho nên mình suýt ngủ quên trên chiến thắng :frowning:

Sau khi mở bát đầu tuần 2 lệnh dùng bằng chỉ báo fail ở m15 , mình quyết định ngồi đợi kèo giao dịch hẳn xuống
TF nhỏ nhất ( m1 )

Đây là 2 lệnh Vàng mình vào ở m1 dùng bằng PA nên mình sẽ up để mọi người cùng mổ xẻ .
1 tuần mà vào ở m1 thì vào được cơ số lệnh nhưng quỹ vào lệnh 1 tuần của mình chỉ được tối đa là 6 lệnh cho nên
mình chỉ kiếm kèo đẹp nhất có thể để vào .

Lệnh số 1 :

ah để nói thêm 1 chút là cái thời điểm vào lệnh thì giá nó chạy được 1 nửa
mình mới bắt đầu ngồi viết nhật ký giao dịch ae ạ :stuck_out_tongue:

Hên 1 cái là lệnh này mình cứng đầu cho nên không rời về Sl về hòa vốn
thế nên là được chạm Tp =))

lệnh này chạy xong thì mình thấy thốn kinh khủng vì giá còn sập nữa :frowning:
và cái lệnh buy limit bên cạnh mình bị dính Sl chỉ đúng 1 cây nến ( lệnh này xin phép ko rì viu )

Lệnh số 2 :

lệnh này chắc do nhân phẩm mình ngoan hiền hay sao ý
nên cô thương cho sống sót :slight_smile:

Đánh cặp tiền ở m1 thì không sao chứ giao dịch vàng thì nó chạy nhanh lắm
khoảng cách giữa sự sống và cái chết nó mong manh làm sao ý :))
cộng thêm với cái việc vào lệnh m1 mà cứ ngồi nhìn chằm chằm vào màn hình thì tâm lí FOMO cực kì cao
nó đi đúng hướng không sao mà đi ngược gần về đến Sl là lúc đó tâm trí như kiểu : " thằng ngu , có lãi không chốt trời chu đất diệt " :))

Nhưng đổ gần 2 tháng lại đây , mình phân tích xong toàn để cho Sl - Tp làm việc , ít khi can thiệp vào lúc lệnh đang chạy . Lắm lúc tham lam toàn rời Tp ra xa hơn cho nên tỷ lệ hòa vốn khá nhiều ( chứ để im thì lệnh nào cũng R2 R3 ngập mõm ) .

13 Lượt thích

Nhìn bạn đánh M1 mình cũng mê quá :kissing_heart:
MÌnh cũng chưa tự tin đánh ở khung nhỏ nhưng cảm ơn bạn đã có 1 bài phân tích rất kỹ.

3 Lượt thích

Mệt mỏi bác ạ . Canh lòi con mắt mới ra đc lệnh :))

1 Lượt thích

Ầy , thế này bác canh máy cả ngày à . Cứ nhìn biểu đồ mãi thì không phải ai cũng chịu được cảm giác đó đâu

1 Lượt thích

À , cám ơn bác vì bài phân tích quá chi tiết

2 Lượt thích

mình set cảnh báo b ơi :))

Vậy là bạn trade mỗi vàng thôi nhỉ , à , có lẽ bản chất mọi người đều thích vàng và cũng có thể trade vàng nó thật hơn GU vs EU đấy nhỉ , tiền tệ cũng ảo ảo đôi chút :grin:

ah mình thì vàng , AJ vs EU :slight_smile:

1 Lượt thích

Mình trade M1 ở GU đã sợ lắm rồi giờ còn trade cả vàng nữa thì chịu rồi :rofl:
P/s: Ae học xem cấu trúc thị trường thôi nhé, ít nhất 3 tháng lãi đều đặn ở timeframe lớn thì mới mấp mé xuống được mấy cái timeframe này.

7 Lượt thích

Tại vì tâm lý kiếm tiền mỗi ngày đấy a , đa số ae đều đi làm thuê tiền tính theo ngày , lương tính theo tháng , 1 tuần mà không có lệnh nào là hoảng ngay … Đặc biệt là ae nào nghỉ làm trade fulltime kiểu giao dịch để kiếm sống thì xót ruột thôi rồi …