1 ngày trade OB không thành công

Cả 3 lệnh OB CSD đêu fail

3 Lượt thích

bác phải đợi giá chạy xong mới biết đc, mình thấy giá vẫn đang đi đúng cấu trúc mà

nay sóng chạy khó chịu quá bác à, nó quét 2 đầu liên tục

e long nơi bắt đầu xu hướng nó cũng mới quét sl huề vốn

1 Lượt thích

về ob 1 và 2 cho bác, lời khuyên chân thành, vì chơi theo medio luôn bị cái phải ktra ở timeframe nhỏ hơn. nên tốt nhất nên chơi tối đa ở m5, để còn có m1 kiểm tra.

2 Lượt thích

bác ơi cái ob m5 đó e thấy nó lạ lạ sao á

e xuống m2 cũng nhìn thấy cái Ob nào hết

khung 1p,2p e ktra tf nhỏ hết rồi a.

1 Lượt thích

vẫn biết chơi theo medio là bất chấp tin tức, nhưng nếu limit lệnh ơ nơi bắt đầu lun, thì tệ lắm cũng phải limit né mấy giờ ra tin (tra trên vài web, có mấy giờ cố định thôi) vì limit lệnh tại nơi bắt đầu, tức stoploss dựa vô cảm tính kinh nghiệm, cực kì rủi ro nếu tin đỏ, đi lun vài R dù stoploss đầy đủ là bin thường

1 Lượt thích

nãy có tin gì ấy bác, quả SH hơi dài :smiley:

1 Lượt thích

nay quét ghê quá a. 1 ngày giao dịch buồn

lạ lạ là sao, nó chính là cây nến đầu tiên tạo imbalance thôi mà, xún m1 nó vẫn chưa csd thì xài thôi. chưa hiểu ý bác

nếu vẽ đúng như a medio thì nó dùng rồi chứ a

3 Lượt thích

e thấy a vẽ phần thân nến không nên thấy lạ

1 Lượt thích

đó là OB ĐÚNG VÀ ĐỦ, còn OB TẠI KEY là thu gọn của OB ĐÚNG VÀ ĐỦ mà

OB 3 thì ko có gi để bàn nhưng vẫn nguyên tắc quản lí lệnh, thì cùng lắm chỉ hòa, chưa nói việc cứ tới key là chốt 1 phần thì còn lời ít ít

1 Lượt thích

Còn sau đó thì thê này

1 Lượt thích

lệnh long này đi về đâu rồi bác.^^ đoạn này mình cũng vào đc 1 lệnh sell ăn hơn 6R, chỗ phá giả mình lại cho là phá thật vì kiểm tra ở m10 và m2 thấy đều ổn và râu nến đi khá xa.

2 Lượt thích

lệnh đó hòa vốn mà, đi về thế nào được, đánh ngược xu hướng lớn là mình dời entry liền à, thà hòa còn hơn lỗ. có lệnh thuận xu hướng mới ngồi chờ cấu trúc mới dời thôi, như lệnh short cuối tại nơi bắt đầu xu hướng đó

1 Lượt thích

uh, chỗ key đó tùy nhận định môi người, mình chỉ đánh 1 khung m5, chỉ dùng m1 để kiểm tra OB SD hay chưa thôi, còn phá giả phá thật thì ở m5 mà thấy k rõ là lùi xún key tiếp theo ngay. tùy quan điểm với cách chơi thôi.