1 newbie phân tích thì sẽ như thế nào?

Em xin chào anh @Medio và toàn thể anh chị em ở đây
đây là bài đầu tiên của em có gì sai sót hay sai với sai lệnh kiến thức mong mọi người chỉ ra giúp em để em sửa chứ đừng gạch đá… ( trình độ văn vở với giải thích của em ở đây nó hơi…khó hiểu …nhưng em sẽ cố giải thích 1 cách đơn giản nhất !)
giới thiệu 1 chút về quá trình của em ( tuy k liên quan mấy) em đã ở trong thị trường khoảng gần 9 tháng và học theo pp của a mê được 2 tháng rồi và cách đây mấy tuần em bị tẩu hỏa nhập ma ,nhìn vào chart không tìm nổi 1 klqt luôn ,thật sự lúc ấy em ko bt mình bị làm gì nên em đã quyết định học lại từ A-Z
và sau khi học xong cũng khá chút chút kk nên hôm nay em xin backtest lại trong bài 2.1 của khóa học theo cách nhìn của em và học cách suy nghĩ của a Trung
mọi người cùng đón xem 1 newbie sau khi bị tâu hỏa nhập ma thì phân tích buồn cười như thế nào nhé :laughing:

:sparkles: À mà trước khi vào bài, để tăng thêm sự tập trung cũng như tính hiệu quả giúp bạn hiểu sâu hơn, thì bạn nên mở 1 bản nhạc nhẹ nhàng và học mình nghĩ như vậy sẽ tốt hơn kk, nếu bạn vẫn chưa có bản nhạc hay nào cho riêng mình thì Here.

đầu tiên thì vào tf 4h xem tổng quát
lưu ý : k cần phải xem mấy cái xa quá , dễ bị loạn và rối k phân tích được …nên quan tâm mấy cái ở gần thôi xem cho dễ thoải mái tâm lý hơn khi nhìn vào chart

nhìn cái chart như vậy sao trade kkk
rồi thì mình xem những cái gần gần đã

và tf 1h đã đảo chiều thành tăng và giá đang hồi lại

nhưng trong quá trình giá chạy lại tạo ra 1 điều bất ngờ

và rồi …

tình thế đã thay đổi

Tổng kết và bài học rút ra , đôi khi thị trường nó sẽ không đi theo như cách ta nghĩ , nó có thể biến đổi 1 chút trước khi khớp lệnh , nên lâu lâu phải cẩn thận xem nó có khác và có 1 chút thay đổi gì đó theo những gì ta đã phân tích ban đầu hay không
cảm ơn mọi người vì đã đọc đến cuối bài , và em thực sự rất cảm ơn những lời góp ý từ mọi người dù khen hay chê , có lẽ bài viết đã dài nên em xin được kết tại đây ,1 lần nữa em xin trân trọng cảm ơn
"có lẽ em là thành viên nhỏ tuổi nhất trong cộng đồng mình kk "

7 Lượt thích

Cứ từ từ thôi bạn mình cũng mới đây lãi thì chưa đc bao nhiêu nhưng cố gắng vì một tương lai an nhàn :))
Bạn bao nhiêu tuổi mà nhỏ nhất ở đây ?

2 Lượt thích

hahaa dạ vâng anh , em thì… nếu gặp a trung ở ngoài thì chắc gọi bằng chú :sweat_smile: :laughing:

Mình chắc cũng thế nhưng gọi bằng anh cho trẻ :))

bạn có thể cho mình hỏi chút về OB chưa sử dụng được không, nhìn vào hình bạn vẽ sao bạn phân biệt đc đó là chưa sử dụng hay đã sử dụng rồi, tại mình thấy có râu nến đi xuống ở râu nến thứ 2 lên của khối OB kìa

1 Lượt thích

à ngoài lề chút bạn có thể cho mình hỏi chút bạn mua gói tradingview vip ở đâu đó, mình cũng đang muốn tìm mua để back test mà chưa biết mua ở đâu :)))

1 Lượt thích

Bác seach mua tradiingview gg cái vào lại trang fb nó nhảy lên QC bán 90k/ 1 tháng um sùm :)))

1 Lượt thích

Hình như bạn vẫn đang tẩu hoả nhập ma đấy :)))

1 Lượt thích

mhmm… nói thật thì cái này mình không biết nói sao để dễ hiểu nhưng đại khái là như này

có thể nó sẽ hoi sai 1 chút so với những gì chúng ta được học , nhưng trong lúc backtest mình thấy nó
xảy ra trường hợp này khá nhiều… nên mình coi đó là ob chưa sử dụng luôn kk , nên có thể cái này sẽ sai hoặc đúng , mình không chắc nên mới bị tẩu hỏa nhập ma khi backtest ob , thế nên giờ mình đang học lại về Cttt cho nắm vững kk chứ không chưa nắm vũng Cttt mà qua ob dễ tẩu hỏa lắm , và trong bài này mình có đề cập đến ob vì ( thú thật để vậy cho ngầu thôi chứ có bt gì đâu :)) ) khi nào nắm vững Cttt rồi học ob sau kkk
đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình về vẽ ob thôi , bn đừng có theo tại mình không chắc :laughing:

1 Lượt thích

tr được lão làng rep quả là tuyệt vời , xin a chỉ giúp em sai ở đâu với

bạn vào bài 1.5 của khóa học hình như có hướng dẫn đấy ạ :rofl:

2 Lượt thích

Bạn lên youtube gõ tradingview prenium free tìm clip của trade with vu
Còn nếu bạn là ng bận rộn thì lên fb mua gói 90k/tháng

1 Lượt thích