1 năm trôi qua thật nhanh

Hôm nay là tròn 1 năm kể từ ngày bắt đầu biết tới non-farm.
Giờ này năm ngoái chưa biết gì về forex hay crypto, lúc đó chỉ đơn thuần đang đầu tư vàng vật chất.
Ngày đấy, lướt mấy trang báo mạng, thấy xôn xao cái gọi là " bản tin phi nông nghiệp " .
Người ta bảo là điếc thì không sợ súng.
Đúng vậy. Năm ngoái bản tin NFP, giá vàng lên 5 giá rồi nhanh chóng tụt 10 giá. Lúc đó cảm giác nó thay đổi không bõ. vì giá vàng thế giới tăng giảm 5-10 giá thì giá vàng việt nam có khi còn không xê dịch. Lúc đó có chửi thầm mấy thằng nhà báo : " Non-farm cái cc " :v
Sau 1 năm, giờ đây khi nói về non-farm, t phải dùng cụm từ " sợ hãi ". Giờ giá vàng mà lên 5 rồi tụt 10, thì đúng là 1 sự hủy diệt. :v
Non-fam năm nay không biết thế nào nhỉ?

DXY đã tăng liền 5 tuần liền mặc dù Powell chỉ mới đả động " lạm phát không phải là tạm thời ".
Liệu NFP có đủ sức mạnh tạo ra bước ngoặt để đảo chiều DXY hay không?
Một xu hướng đã phát triển quá lâu chắc có lẽ chỉ có tin tức mới đủ sức nặng để cản tàu.

4 Lượt thích

Chúng ta theo ptkt nên k cần quan tâm những cái này bác à

không hiểu Dũng muốn truyền đạt j luôn

Ý mình là giờ đang mong DXY đảo chiều. :v đảo chiều cho dễ trade.

Vàng thấy kèo thì trade không thấy kèo thì thôi cần gì phải cố e ơi. A nghĩ nếu giá vàng xuống vùng giá 65% của bài Phân tích giá Vàng & Cách mình tư duy trong thị trường Vàng

Thì anh mua ít vàng để làm quà cầu hôn cho vợ tương lai cho nó rẻ. Không đến lúc lấy vợ giá vàng tăng mới mua thì xót ví lắm :laughing:

5 Lượt thích

kiểu gì nhà nước chả điều chỉnh giá vàng sát lại với giá vàng thế giới. em đợi nó điều chỉnh rồi mới mua. Đếu ai như việt nam, chêch lệch 1/5 giá trị. vãi đoái ạ.

Chắc giờ này năm ngoái mình mới biết kênh anh medio :joy::joy::joy:, bắt đầu xem nhưng video đầu tiên. Giờ nghĩ lại quyết định theo anh medio vẫn chuẩn hơn là theo ug :joy::joy::joy:.

1 Lượt thích

cũng đang tính post lên hội quán hỏi ae vài vấn đề về vàng vật chất, lại gặp bài bác, giá vàng VN mình chênh so với thế giới tầm 10tr (vàng SJC là vậy, còn vàng thường thì chênh ít hơn tí), nếu mình mua rồi thời gian sau nhà nước điều chỉnh giá cho tiệm cận thế giới thì cầm lỗ trước 10tr rồi. Mà mình nghĩ khả năng điều chỉnh sẽ có, mà còn rất cao nữa, dạo đây thấy báo chí có vẻ như đang ném đá dò đường việc chênh giá vàng thế giới.

Rồi nếu đầu tư thì bác sẽ ưu tiên chọn SJC hay vàng thường nữa

1 Lượt thích

vàng SJC mà mua bạn ơi. mua vàng thường thứ nhất là sau này thanh khoản kém ( mỗi nơi báo giá một kiểu ).
Có thời kì vàng việt nam còn thấp hơn giá vàng thế giới nữa.
mình cũng méo hiểu sao giá vàng việt nam lại chênh lệch kinh khủng vậy nữa. @@

1 Lượt thích

theo Ug là theo gì vậy bạn @@

có rumor kiểu như sẽ chờ khi giá vàng lên cao, điều chỉnh 1 phát thì người dân bình thường sẽ ào ào bán ra để thu vàng vào. Kiểu chênh lệnh vầy ghê quá, dù mua ở KLQT cũng run hic

sao không tìm cái sàn nào miễn phí qua đêm mở tài khoản mà hold vàng ấy. cần gì phải mua vàng vật chất. ngày trước t không có kênh nào đầu tư nên mới mua vàng vật chất thôi. chứ giờ vàng vật chất thừa tiền thì mới mua cho thỏa mãn thôi.

1 Lượt thích

Cái này nghe cũng hay hay nhỉ, chắc e cũng phải thử cái

1 Lượt thích

Tâm sự Underground đó bác :joy: :joy: :joy:. Anh Zetunder, healer, goku, lucy… ấy :joy: :joy: :joy:. Họ không sai nhưng mình thích theo anh medio hơn :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

okey bác, để mình tìm hiểu thêm, cám ơn bác nhiều nha

m cũng một thời theo nhưng m ko thích cách làm phức tạp trừu tượng hoá của zetunder hoặc khả năng m ko lĩnh hội đc m thích cách làm đơn giản vấn đè như a medio hơn

1 Lượt thích