UCAD 12.07.2021 Tưởng tỷ lệ win cao lại dính SL ngay

Hôm qua mình có vào 1 lệnh như hình. Tưởng đây là trường hơp có tỷ lệ thắng tốt nhất thì dính SL ngay :frowning:
Nhờ các thí chủ xem giúp chỗ nào chưa đúng trong lệnh này?
Many thanks!

4 Lượt thích

Chỗ trước đó là đi ngang, không phải keylv qt xu hướng giảm. Bạn để ý cây nến xanh lớn nhé.

7 Lượt thích

TH này theo mình nghĩ là vào lệnh xu hướng hồi nhưng ko hiểu vì sao đến đó lại ko lên tiếp

Bạn để ý cây nến rút râu dài trước nha:

5 Lượt thích

image
vậy là chỗ này đi ngang bác nhỉ?

2 Lượt thích

Vâng, chắc là xác định sai KLQT ở đây rồi bác ạ. Cảm ơn bác

1 Lượt thích

m15 lúc này lại chạy như này bác nhỉ?

1 Lượt thích

bạn xem coi nó có khi hồi về 5p ý

1 Lượt thích

Râu nến dài chùm luôn t cũng phân vân nên ko dám vào

Đây là góc nhìn của mình nhé

Không rõ ràng không trade (cái râu nến kia mọi người cũng nói mình cũng đồng ý kiến)

Giờ xuống timeframe nhỏ xem có gì rõ ràng hơn không

Trong trường hợp này nó cũng không rõ ràng lắm để mình dám khẳng định cái mình kẻ trong hình là KLQT và đáy cũ có chính xác hay không nhưng giá chạm vào cái đáy cũ không rõ ràng kia rồi thì mua tiếp nó cũng 50/50.
Chưa kể là momentum giảm lại mạnh nữa nên tỉ lệ thắng nó thấp đi nhiều rồi.

Thêm nữa chỗ xu hướng tăng, xu hướng hồi. Nếu xuống timeframe nhỏ lọc nhiễu, thì mình xác định KLQT lại khác

7 Lượt thích

Đúng rồi đó bác:

image
Chỗ xu hướng hồi hôm qua em cũng xuống TF nhỏ lọc nhiễu và quyết định chỉ vào ở KLQT của TF lớn hơn (vì 2 cái KLQT gần nhau).
Anw, do chủ quan sai KLQT của xu hướng trước đó nên đã được nộp học phí 1R cho anh Market :smiley:

Anh ơi cho em hỏi chút với ạ.

Ở đoạn này mình xuống TF nhỏ hơn để xác định có phải đi ngang hay không

Khung M15

Nếu xuống Khung M5 thì nếu nhìn trực quan bằng mắt thì có vẻ giá đi ngang thật

Nhưng nếu xuống khung M3 ( 1/5 M15) thì lại nhìn thấy có đoạn hồi khá là đẹp

Nếu giá ở khung M3 giá hồi đẹp như kia thì tại sao chỗ này lại không thể là 1 keylevel mà lại là 1 vùng đi ngang ạ?

Anh cho em hỏi cách anh xác định một vùng giá là đi ngang hay hồi như nào vậy ạ? Mình nhìn trực quan bằng mắt kết hợp với kinh nghiệm hay là có quy tắc nào không ạ? Em gần đây bị phân vân giữa những vùng giá đi ngang hay hồi khá là nhiều ạ

1 Lượt thích

Mình nghĩ nó đi ngang, xem trên M5 thôi không cần M3 đâu

1 Lượt thích

Chia sẻ chút ít kinh nghiệm của mình khi xác định klv quan trọng.
Khi xác định klv quan trọng TF nào hãy vào TF nhỏ hơn để vẽ sóng và xác định sóng.
Như trường hợp này xác định M15 mình vào M5 để xác định sóng và cấu trúc thị trường.
M5 cấu trúc sóng nó đi như này.

Tiếp đó mình mở qua M15.

Và có một điều quan trọng là klv TF lớn luôn trùng hoặc ở sau TF nhỏ. Nếu nó ở trước TF nhỏ là cần xem xét lại.
Và kết quả:

8 Lượt thích

Cảm ơn bác chia sẻ :heart_eyes: ( đủ chưa )

cảm ơn a tàu ngầm di động…!

có quy tắc nhưng lại phải linh hoạt không được cứng nhắc theo quy tắc ( kinh nghệm bằng mắt ) mjk khá khó hiểu mấy cái kiểu linh hoạt kiểu này nên khá mông lung

1 Lượt thích

b xác định sai KLVQT của xu hướng giảm trước đó rồi ak

mình đồng quan điểm với bạn, ở xu hướng giảm thì klqt nằm tận trên cơ, còn chỗ bạn kẻ là đi ngang, vì gián sau cây nến xanh đều không thoát được nó. giá trong xu hướng hồi thì đã đi đến đáy và đi xuống