Tổng hợp kiến thức để tránh tẩu hoả nhập ma

Công nhận blog đấy toàn bài chất lượng, đọc bài nào ngấm bài đấy :))
Htrc cũng ngồi cày lại hết mấy bài cấu trúc vẽ lại vì ad vẽ nền đen k in đc. May có bác tổng hợp bài này, ngắn gọn đúng trọng tâm. In ra đọc quá tốt r :)).

4 Lượt thích

Cảm ơn bác nhiều nhé, mong bác sớm thoát khỏi tình trạng tẩu hoả nhập ma :smile:

2 Lượt thích

Mình cũng toàn vẽ lại hết :)). Còn mấy bài của ad thì mình đóng thành sách lun :joy:

2 Lượt thích

Cũng mong lắm bác, chắc do kiến thức chưa lĩnh hội hết

1 Lượt thích

Ối ồi ôi,cảm ơn bác nha bài viết rất cần cko ae mới như mk =))
Mình có chút góp ý là :

cái này bác ấy vẽ bị thừa 1 sóng.
Nó giống như bài này thì đúng hơn.

Ý của bác là như này hả

Vì theo mình thì khi chạm klqt tăng thì xét lại sóng. Bác sửa trên hình của e được k

Em xác định klv ít bị rối hơn lúc mới vào thị trường nhưng bây giờ lại gặp vấn đề là không biết phải vào lệnh khi nào :smiling_face_with_tear: mọi người ai có kinh nghiệm chia sẻ cho em với. Có khi giá về vùng klv quan trọng em check xem momentum này kia ở các tf 1 lượt và đợi giá bị giữ chân lại cho đến khi xuất hiện 1 cây nến tạo thành cụm nến đảo chiều nhưng vẫn sl luôn trong vài cây nến thì e hoang mang lắm không biết mình sai ở đâu và cũng không biết mình đọc nến đúng chưa

1 Lượt thích

Bác vẽ xh tăng bị phá r nên …

2 Lượt thích

Bác ấy vẽ nó phá qua vùng 2 đỉnh luôn r chứ :sweat_smile:

1 Lượt thích

phá r bác, em theo hình này bên bài vẽ KLQT cho ng mới của bác Quyết. @phanvanquyet có thể vào coi đúng chưa dùm em k bác

1 Lượt thích

Cái ảnh này từ lúc ch ra klv fake bác ơi, trước ảnh cũng bảo là sai r hay s ấy klvqt nó ở trên vùng đỏ cơ
Vùng 2 chỉ là fake thôi nha bác

1 Lượt thích

Đây bác. 2 đúng là KL fake rồi nhưng vùng đỏ mới là KLQT!

Vừa backtest xong gặp trường hợp tương tự các xem đúng k.

1 Lượt thích

Đúng r bác, e cũng xác định vậy

2 Lượt thích

siêng thế người ae :slight_smile:

ngày nào rảnh backtest 1-2 tiếng thành quen r bác, backtest nhiều cho thuộc bài thôi. Chứ tâm lý vẫn còn non quá nên chưa có lợi nhuận đều :))

2 Lượt thích

Cái này khác cái t góp ý cho bác mà @@ bác xem kĩ lại xem hihi

1 Lượt thích

Cảm ơn bác nhé…rất hưu ích cho người mới như e ạ

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã bỏ thời gian ra để tổng hợp ,bài viết có thể rất hữu ích với người mới như mình.Hi vọng đọc bài xong mình có thể về bờ :beach_umbrella: :))) chứ :swimming_man: hơi xa rồi

1 Lượt thích