Thắc mắc về Klv Qtrong trong bài học 8.1

Cái này không liên quan đến câu hỏi của bạn Zenzen nhưng cũng liên quan đến bài 8.1 nên cho phép mình hỏi chung với ạ. Tại sao anh medio lại nói key level quan trong đã được dịch chuyển lên trên. Nhưng theo mình vì sóng hồi không có xu hướng nên ở trên chỉ là key level fake và key level quan trọng vẫn nằm ở dưới. Mong mọi người chỉ giúp mình với ạ.

Theo mình không có klv h1 nào ở đây cả ? B xuống TF thấp thấy klv thì giao dịch theo khung thấp

Theo bài 8.7 của anh medio thì cái keylevel quan trong nằm ở dưới nếu hồi không có đỉnh đáy. Mà bài 8.1 thì cũng giống như vậy nhưng anh medio lại nói là keylevel quan trọng đã dịch lên trên. Thế nên mình mới băn khoăn không biết nên dựa vào cái nào cho chính xác.

1 Lượt thích

như mình thì keylevel trên là keylevel fake. còn sóng hồi không tạo đỉnh đáy thì dưới vẫn là keylevel qt.

Theo mình thì những đoạn như thế này ko nên máy móc xác định khái niệm “key level quan trọng” theo kiểu SGK. Mà đơn giản, coi đó là 1 vùng hỗ trợ mạnh gần nhất, nơi mà từ đó giá đã bật lên rất mạnh theo xu hướng chính, chứng tỏ ở đó nó có 1 lực mua mạnh, vì thế khi giá quay về đó có thể bên mua sẽ tiếp tục lao vào mua.

1 Lượt thích

cám ơn bạn vì câu trả lời. mình cũng biết đó chắc chắn là key level rồi. nhưng muốn xác định rõ ràng giữa key level với key level quan trọng để đỡ bị nhầm lần thôi.

Mình cũng phân Vân trong video này của medio
Ai hiểu hoặc a medio giải thích giúp
Cảm ơn mn và a medio nhiều