Tạo động lực cho ae đang theo pp medio mình đã đỗ quỹ bằng chính pp này vậy nên ai còn nghi ngờ về pp thì cố gắng hơn nhé

M trade riêng 1 cặp t gu mỗi kèo 0.03%sl v1 mất 24 ngày để pass còn v2 thì 17 ngày b a

2 Lượt thích

B đánh chắc nhỉ, 0.3% là rất chắc đấy. E đánh 0.5, kèo đẹp thì 1%. Vòng 1 còn 2%, qua luôn sau 1 lệnh, vòng 2 1% cũng qua luôn sau 1 lệnh. Đánh kiểu của em không đáng tự hào gì, nhưng mà tâm lý của cá nhân em kỳ cục là vào % thấp thì sẽ chấp nhận cả những kèo không đẹp lắm, còn vào % cao thì em lại kiên nhẫn, cẩn trọng vào kèo đẹp, thế nên thì em sẽ chọn vào những kèo ưa thích và % rủi ro cao.

2 Lượt thích

MFF họ bắt xác minh địa chỉ trên chứng minh thư, nếu bác vẫn quốc tịch Việt, cmnd Việt mà lại đang ở nước ngoài thì em nghĩ khả năng khó đấy. FTMO thì em không biết

1 Lượt thích

M có lí do b ạ có 1 lần bị trượt giá sl 1% tk mà nó dính 5% tk chạm dd ngày thế là out luôn.từ đó m phải giảm % xuống để tránh thôi chứ cũng máu 1% lăm.kk

3 Lượt thích

Chúc mừng bạn! Cảm ơn đã chia sẻ để mọi người có động lực hơn.
Mình cũng vẫn nhận được mail cảm ơn của nhiều bạn trade và có những thành quả nhất định. Mà chỉ thấy vui trong lòng chứ gần như ko up bao giờ vì thấy ngại ngại.
Tiện bài viết mình up mail này mình mới đọc hôm nay để mọi người có thêm động lực nhé. Thời gian thành quả thì đồng hồ mỗi người khác nhau nên mọi người cũng đừng thấy vậy mà nóng vội nhé.

14 Lượt thích

Cảm ơn ad nói thật là pp của a mới học thì thực hành nó cứ bị sl vì nhiều lí do nhưng dành nhiều tg vào thì chẳng biết tiến bộ từ lúc nào.và nhìn tt theo cách nhìn khác cứ đúng 1 bài như 1 thói quen

3 Lượt thích

Xem mỗi video của anh trên Youtube mà trade giỏi thì cũng gọi là pro đấy anh nhỉ :grin:

3 Lượt thích

Em chắc cũng thuộc top thành viên mới cứng của hội quán (vào từ tháng 5/2022), may mắn biết và trade theo kênh youtube từ những ngày đầu tiên vào fx từ cuối 2021. Nhân tiện bài viết của chủ thớt, em cũng muốn khoe với anh Medio và mọi người.

9 Lượt thích

Mail thì chủ yếu mọi người xem mỗi video trên Youtube thôi. Chứ nếu học KH thì anh em đã vào Hội Quán thảo luận rồi :smiley:

2 Lượt thích

Ủa, trượt giá kiểu chi mà từ 1% lên tận 5% vậy bác @@. Chắc trước đó bác phải mất gần 4% rồi thì mới trượt giá lên tận 5%. Em mà 1 ngày SL 3 lệnh thôi là phải nghỉ luôn

2 Lượt thích

Em cũng thuộc top thành viên k mới nhưng mà cũng chưa có gì bác à, chắc bác cũng trải qua đau thương nhiều rồi , chúc mừng bác nhé.

1 Lượt thích

Bác biết mà, trước đó em cũng tạch FTMO, sau lần đó em mới rút kinh nghiệm cho mình. Chả hiểu sao anh Mê cứ ra bài mới là em đưa ngay vào thực chiến, khả năng mang tiền đi thử lệnh của em phải nói là cực kỳ tốt :rofl:. Đau thương đến với em rồi đi cũng rất nhanh, chẳng đọng lại được gì. Cũng may vớt vát lại được cái ảnh kia để làm động lực chiến tiếp.

2 Lượt thích

M trade m5 sl 7pip 1 cây 1’ lên 40 pip luôn b

1 Lượt thích

Có trường hợp trượt giá kinh khủng vậy cơ ah. Lần đầu tiên em nghe luôn á.

Đó là lúc m trade cặp au cách đây gần 3 tháng và gần đây nhất là vụ cặp gu m k dính nhưng thấy trên hội quán có b chia sẻ.có b sl còn có b tp thêm 3r đó b

Lệnh đó bác dính lúc ra tin hay là vào đêm giãn spread vậy bác?

Lúc ra tin b à cả tk của m bên sàn ex cũng dính nhưng m thì lại k để ý tin tức gì cả cứ đúng pp thì đánh thôi

1 Lượt thích

Từ lúc trade quỹ là em cũng hay để ý tin tức, hạn chế để lệnh qua ngày, không để lệnh qua tuần (dễ bị vi phạm dd 5% equity). Cơ mà em để ý tin tức là để kiếm kèo TP nhanh, nhưng nghe bác kể xong em cũng thấy hãi rồi đấy @@. Chắc lúc ra tin nên chốt để khối lượng lệnh thấp lại.

Chúc mừng bác. Chúc bác thành công lớn, e cũng đang cố gắng theo con đường trade quỹ đây bác.

Bên e khó đăng ký @@, à hôm bữa e là thằng trade hôm ra tin dãn spread thêm gần 3 R, ngược lại cũng có bác bị SL nới thêm ra, e thêm Tp thì vui thật nhưng nghĩ cảnh mình bị SL thêm 3R thì cay thật, nếu ae nào trade quỹ nên cẩn thận. E tra cứu thì cái này cơ chế của các broker tự dãn ra khi ra tin lệch hẳn về một phía

3 Lượt thích