Tâm sự của 1 trader kinh nghiệm

Ôi cái giai đoạn 1 nay còn đâu. Giai đoạn thấy tiền là sáng mắt lên, giai đoạn xanh nhú cắt,đỏ giữ bền vững ^^. Bây giờ nghĩ lại mà e thấy sợ May mà thức tỉnh sớm các bác ak không thì bay màu mấy con e bờ lết rồi.

2 Lượt thích

m bay màu có 500$ mà tiếc lắm rùi đây :smile:

1 Lượt thích

cảm ơn bạn đã chia sẻ 5 giai đoạn của 1 trader. theo mình nghĩ khi mọi người quyết tâm làm đúng nguyên tắc và theo pp của a Medio là đang ở giai đoạn 3 rồi, nhưng theo mình mọi người đừng ngộ nhận hãy cứ tự trải nghiệm bản thân và tự đúc rút kinh nghiệm cho mình liên tục ., vừa theo dõi 5 giai đoạn đó, vừa trải nghiệm bản thân hàng ngày hàng tuần. dục tốc bất đạt. hiện tại mình vẫn chưa trade số lớn. vẫn đang rèn luyện và tìm hiểu sâu về tradingview và station5 xtb để thành thạo và hiểu thật kỹ công cụ và rèn luyện cho thấm nhuần phương pháp của anh MEdio cho thật thành thạo. rồi mình mới xuống tiền thêm. hồi xưa mình cực kì ẩu, chính vì vậy hơn 7 năm qua mình kinh doanh được nhiều nhưng cũng mất rất nhiều. nên mình muốn tự rèn luyện tâm lý thật là thản nhiên, thật sảng khoái khi trade, nên phải rèn luyện trước các bác ạ. e tính 1 tuần 3 lệnh là đẹp. lúc đó mình vừa khoẻ vừa k ảnh hưởng đến tâm lý. cuộc sống sẽ nhẹ nhàng hơn .

8 Lượt thích

Cảm ơn bài viết của bạn. Mình bây giờ mới bắt đầu giai đoạn 3 khi tìm thấy kênh youtube, khóa học và hội quán của anh Trung :smiley:

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn bài viết này rất hay và có ý nghĩa

1 Lượt thích

Mình đã đọc quyển đạo trading và đã có lúc mình nghĩ mình đến giai đoạn 4 rồi nhưng sau hóa ra vẫn loay hoay ở 2-3 :). H mình ko rõ ở giai đoạn mấy nhưng chắc là ai đến đc giai đoạn 5 thì mới biết mình đã qua 1-4 rồi :smile:

1 Lượt thích

Mình cũng nghĩ vậy. Nó giống như qua đỉnh rồi thì mới biết trước đó là đỉnh ấy. À bạn @pham_thanh_trung có biết quyển sách nào về tâm lý giao dịch giống “Đạo Trading” ko giới thiệu giúp mình với. Thanks trc nha.