[Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 3

Cái chỗ (2) là phá giả của (1) có phải vì lực nến phá xuống yếu không a? Tại nếu nhìn thì thấy 1 cây nến phá xuống mạnh cây nến tiếp theo cũng đi mạnh xuống rồi mới đứng lại, vào 5’ xem thì thấy nó phá xuống khá rõ, có 30’ thì hơi lăn tăn

2 Lượt thích

chỉ đơn giản là nó hồi về key 1h thoi ma

1 Lượt thích

Cảm ơn anh nhiều ạ. Tuần này thị trường đi hơi xấu :smiley:

2 Lượt thích

Chỗ đó ở M5 nó là 1 liên hoàn phá giả nữa nhưng nếu giá hồi lại ngay thì lại khác, đằng này nó cứ phá giả liên tục như vậy (ruộng bậc thang) đến nhiều cấp hơn mà không hồi về nên mình nghĩ nó không về nữa.

Cảm ơn góc nhìn của bạn nhé. Rất hay, có lẽ mình chỉ chăm chăm tìm kiếm cơ hội bán nên không nhận ra điều đó.

3 Lượt thích

Cảm ơn AD
Đã có phương án trả lời.

3 Lượt thích

Đây là góc nhìn của em về con GU tuần vừa rồi. Đúng thật là nó chạy ruộng bậc thang thật nên hơi nhiễu, nhưng nhìn kỹ lại thì em xác định ntn thì lại thấy mọi chuyện khá hợp lý. Khung H1 đảo chiều giảm thì vẫn có thể khung m15 bị đảo chiều chứ không nhất thiết nó đi theo khung m15 xuống tp h4 ạ

5 Lượt thích

các a nhận định giúp e giá nó đã phá qua dc đáy cũ xu hướng hồi m15 chưa ạ or giá phá xuống rồi lên lun là phá vỡ giả?
e có kiểm tra lại ở timeframe m5 rùi giá phá qua rất đẹp

theo e nhận định đó chỉ là cái phá vỡ giả

2 Lượt thích

e cũng ăn được lệnh này , chờ mãi mới được 1 kèo

1 Lượt thích

Mấy bài giảng của Anh Trung quá hay và giúp anh em ngộ ra nhiều chỗ ko hiểu tại sao bị sai. Cảm ơn Anh nhiều. Kính chúc Anh và Hội quán nhiều sức khỏe, an toàn mùa dịch và giao dịch thành công ạ. Trên Facebook sao nhiều kênh chia sẽ những khóa học của Anh Medio nhiều lắm ạ, để nguyên xi là khóa học cao cấp của Medio, cảm thấy khó chịu thay cho Anh.

3 Lượt thích

giống y lệnh của mình!mình vào ở 1.3864 sl 1.3890 tp về 1.378 nên giá chạy đc 2.5r rồi quay về hòa vốn!cứ tâm niệm mãi nếu sl 25pip thì đạt tỉ lệ r:r 1:2 là chốt đc rồi!thế mà vẫn cứ tham!huhu

2 Lượt thích

Chưa thấy gì chứ thấy vào lệnh là mình toàn tham. Cần phải cải thiện cái này mới được.huhu

1 Lượt thích
  • Cảm ơn anh Medio đã chia sẻ những kiến thức gá trị này
  • Thực sự trường “hợp táo” bón này đau đầu kinh khủng, anh đã có thuốc cho nó rùi. Cảm ơn anh mong anh có những chia sẻ thật giá trị hơn nữa.
2 Lượt thích

Cảm ơn Medio rất nhiều, những bài học giá trị, rất cảm kích!

Mình nêu quan điểm của mình cho trường hợp bạn lăn tăn việc vùng giá có phải là KLQT không nhé.

2 Lượt thích

Em cũng đồng quan điểm với bác

Anh ơi cho e hỏi trong trường hợp ruộng bậc thang, nếu nó về một trong các cái KL fake kiểu bậc thang, rồi tạo một xu hướng giảm thì mình có vào lệnh được không nhỉ.?

@Medio

2 Lượt thích

[Sổ Tay Trader] Quy trình phân tích lệnh “chuẩn” Price Action Master bác đọc lại bài này, ad có nói đấy

2 Lượt thích

Mình xin đóng góp 1 trường hợp ruộng bậc thang :smiley:

1 Lượt thích

Mọi người giúp em xác định cái kl H4 của cái ruộng này với ạ, em xin cảm ơn trước