SL lệnh AU rất khó hiểu!

H1 hồi đủ rồi, canh thoát đc rồi

1 Lượt thích

tự đọng xóa trong 24h là sao thế bác. em thấy các bài viết cũ vẫn xem được mà?

Mình không nghĩ là một lệnh đẹp, lệnh này không chắc chắn, ít nhất cái gì ở phải ở đỉnh hoặc đáy cũ, lại có mô hình 2 đỉnh thì tỉ lệ thắng khả quan hơn. Nếu mô hình 2 đỉnh lại ở klqt thì lại càng ổn chứ nhỉ. Mọi người thấy mình nói thế đúng không.

Mình mới xem lại. Nếu để ý thì giá đã về klv quan trọng khung D rồi.

3 Lượt thích

cho mình hỏi tại sao bạn lại xác định đấy không phải là keylevel quan trong thế. Mình thấy có 2 cây nến xanh hồi lên khá đẹp mà

1 Lượt thích

Mình vẫn chưa hiểu sao bạn vào lệnh này, xu hướng chính vẫn là giảm, mô hình 2 đáy không nằm ở KL nào cả. Nhìn ở TF D phản ứng tại KL nhưng đây là vùng giá, chưa rõ ràng tín hiêụ sẽ tăng lên hay đi xuống. Bạn có thể nói rõ hơn cách bạn vào lệnh để cùng nhau học hỏi không vậy, cảm ơn bạn

Theo góc nhìn của mình thì ở TF M15 giá hồi lên không đẹp, vùng giá không thoát được cây nến spinning top, nếu bạn lên TF M30 nhìn sẽ rõ hơn, bạn tham khảo nhé

Theo mình bạn dũng nói có thể hợp lý hơn, mô hình 2 đỉnh nếu nằm lưng chừng, không là gì cả thì tỷ lệ đúng chỉ là 50-50, nếu nằm ở KL thì tăng lên 60-70%, nếu nằm ở KL quan trọng thì sắc suất thắng tăng lên 80-90%. Đây chỉ là sắc suất, mình lựa chọn phương án phù hợp với kế hoạch trade của mình thôi ạ

2 Lượt thích

E hiểu vấn đề chuẩn đấy. cùng suy nghĩ. khi giá đã về tới 1 nơi nào đó, tự nhiên có lực bật mạnh ngược lại thì phải xem xét sao nó bật mạnh thế. muốn sell trường hợp này thì phải xác nhận mô hình 2 đỉnh thành công.

Theo cách mình nghĩ thì trường hợp này khi giá tạo 1 đỉnh, chưa xuất hiện cây nến đỏ mà vào lệnh sell limit tại đỉnh thì hơi mạo hiểm, nếu không vào lệnh theo SGK như của bạn vanminhtruong thì lên vào lệnh theo momentum, đặt lệnh sell stop điểm entry nằm ở dưới đáy của đỉnh 1 thì chắc chắn hơn

mình dời sl về entry và cuối cùng hòa vốn rồi b ưi

1 Lượt thích

mình k xem tf lớn như là khung D.mình xem tf h1,m15 xác định xu hướng giảm chính,xác định klv giảm của m15 để tìm điểm tiếp diễn của xu hướng.nhưng thấy giá đang hồi lên nên mình tìm điểm tiếp diễn của xu hướng tăng hồi để vào lệnh.nếu đánh theo xu hướng hồi mình thường vào lệnh ở m5.vì bạn cứ chăm chăm tìm điểm sell nên bạn k thể nhìn ra mô hình 2 đáy trong xh tăng như mình đâu,nhiều khi vào lệnh đẹp là do đập vào mắt mình rõ ràng nên mình win,chứ nhiều lệnh mình phân tích kỹ càng thì lại loss,chứ mình chẳng cao siêu gì đâu ạ

Cảm ơn bạn nhé, đúng là mình cứ chăm chăm tìm kiếm lệnh sell theo xu hướng chính lên cho dù có đọc lại mấy lần bạn viết lý do vào lệnh rồi mà vẫn không hiểu :grin:

Bạn cho mình ké topic hỏi về KL (mình sợ lập nhiều topic bị loãng)
Vẫn câu hỏi quen thuộc: (1) và (2) đâu là KL quan trọng của M15 hả các bác

theo mình thì là 2 nhé,cái đáy tạo đỉnh cao nhất,trước đó giá hồi về là sóng hồi nên đáy dưới mới là klv ạ.phá vỡ trước đó chỉ là giả nên k tính.

Cảm ơn bạn :slight_smile:
Mình tưởng là nó ở 1 nên vào lệnh short (để sl quá ngắn nên bị sl), để xa xa thì đúng là hay không bằng hên rồi