Sai ở đâu anh em ơi? EU Ngày 5/6

ngon r.

sănx sàng vào lệnh trong tâm thế hào hứng

:(((((((

4 Lượt thích

Theo mình bạn phân tích không sai, nhưng ob csd vẫn chạy một mạch k có cơ hội quản lý lệnh như thường nhé. Tất cả chỉ là xát suất nên khi vào một lệnh nào đó bạn cũng nên chuẩn bị tâm lý có thể bị sl và phải có phương án 2 ngay lập tức. Còn phương án 2 mà sl nữa thì đi ngủ, mai tìm kèo khác.

Phá qua thì xu hướng tăng lớn kết thúc chứ sao đâu, mình cũng bị sl lệnh này :sweat_smile:

chỉ phá m15 thôi mà bạn còn h1 mà

Mình cũng dính sl như bạn, nhưng nhìn rộng ra xu hướng chung vẫn là xu hướng giảm, nên tạm hiểu là vậy. nên mình đang vào lệnh ngược xu hướng, và giá phá qua OBCSD rồi nên xu hướng sẽ giảm tiếp. mình sẽ canh tiếp lệnh sell. haiz, con eu này mấy nay đi hơi khó chịu.

1 Lượt thích

cái phá đỉnh ở trên thi với mh n k rõ ràng ms có 2 cây. cây 3 đã đâm thẳng r . còn nếu phá r thi KLQT m15 b xác định thi phá qua đấy cuxg k có OB nào để tìm điểm vào lệnh. nên mh k tìm sell. và đang tìm buy theo xh lớn

1 Lượt thích

bạn đọc lại bài này của A.Mê nhé. hy vọng sẽ giúp được gì đó cho bạn.

1 Lượt thích

ừa do cách mình vào lệnh khác bạn á, như trường hợp con sóng nó tăng dài quá như v thì mình không bao giờ limit cả, chỉ chờ xác nhận nó chạm OB CSD hoặc KLQT vào TF nhỏ hơn tìm điểm vào lệnh

1 Lượt thích

Mình cũng vậy, đã cố gắng chờ giá ngoi ra khỏi cái OB để quản lý lệnh mà vẫn không có cơ hội, đầu tuần vẫn SML :laughing:

Dạ theo em thì ngoài OB thì xác định CTTT mình vẫn nên xác định phá vỡ thật và hồi đẹp vì vậy:

Em thấy giá chạy rồi nên cũng thử hợp lý hóa đường giá bằng ví dụ:

Giá đã chạy rồi nên việc nhìn lại nó dễ hơn mọi người tham khảo nhé

3 Lượt thích

lệnh này em k dám vào do lệnh uj khung h1 hồi e review nên k dám dô, nhưng nếu sau ob k có bất kì xh nhỏ hay ob nào thì có thể xem là keyqt khung lớn luôn