NU ngày 06/05/2021

Như b @buitrongdung nói :joy:

2 Lượt thích

đọc mấy bài của ông @buitrongdung này giải trí thật. sinh ra là diễn viên hài nhưng bố mẹ bắt đi làm trader. kakkk

1 Lượt thích

kaka. cuộc đời có nhiều sóng gió quá nên đôi khi cũng phải tự tếu cho đời nó vui bác ạ :smiley:

1 Lượt thích

Theo mình nó đi như này.

Khung H1

Khung M15

Ở M15 cũng là sideway, vì mặc dù các nến giảm đi rất đẹp nhưng vẫn nằm trong nến xanh dài đầu tiên, nên là H1 sẽ là side way.

1 Lượt thích

mình không hiểu bạn định nói cái gì.

cái đoạn khoanh tròn bạn nghĩ nó đi ngang à ?

Để mình chắc chắn rằng đoạn đó H1 là hướng hồi, k phải sóng hồi. Còn bên dưới là phá vỡ giả.

ý bạn là đoạn này là phá vỡ giả à ?

Ừa , mình nghĩ là giả.

H4:

H2:

H1:

M30:

M15: thì chắc chắn nó phá thật rồi.
Không hiểu cách bạn xác định phá thật phá giả nó thế nào chứ.
Nhìn đủ các loại TF + thêm nó phá xa như thế ( 30 pip ) mà bạn bảo phá giả thì khó mà chấp nhận.
Bạn đang cố giải thích để dịch cái klv quan trọng H1 lên bên trên phải không?

H1

M30

Đóng dưới ở đây là đóng ngay sau nến đầu tiên phá xuống, còn sau nến đầu tiên lại có râu thì , cần phải đóng qua râu đó.
Đó là quy tắc của mình còn với bạn có thể nó sẽ khác.

1 Lượt thích

Nếu bạn nhìn H4, thì có thể đó là keylv quan trọng thật. Vì H4 phá đẹp. Mình thì nhìn H1 với M30 nên thấy nó hơi giả.

1 Lượt thích

không biết bạn đã nghe câu này chưa. Nhưng mình được nghe nên mình chia sẻ lại.
“Phá thật ở khung nhỏ chưa chắc đã là phá ở khung lớn. Nhưng phá thật ở khung lớn thì chắc chắn là phá ở khung nhỏ.”
Đối với mình, không phải cứ gặp SL là thay đổi các quy tắc cũ để cố gắng giải thích logic tại sao nó SL. nó SL vì đơn giản là xác suất thua dù nhỏ nhưng nó lại rơi đúng vào phần nhỏ đó thôi.
Mặc dù quy tắc của bạn không thuyết phục mình lắm nhưng cũng cám ơn đóng góp của bạn. Chúc bạn thành công với quy tắc của bản thân. :money_mouth_face:

2 Lượt thích

Cảm ơn lời khuyên của bạn.
Về quy tắc phá vỡ thì mình đều cần 2 nến liên tục đóng nến dưới nhau, trước giờ đều như vậy. Cặp này mình cũng không trade, chỉ đọc bài của bạn nên mới xem đến con NU. Mình chủ yếu trade H1 và M15, nên mình không soi H4. Tất nhiên về mặt cảm quan thì giá nó chạy cả 40pips rồi còn giả gì nữa. Nhưng với mình thì để loại bỏ cái nhìn cá nhân thì mình đều cố gắng đưa ra quy tắc.

“Phá thật ở khung nhỏ chưa chắc đã là phá ở khung lớn. Nhưng phá thật ở khung lớn thì chắc chắn là phá ở khung nhỏ.”
Câu này thì mình lại có một câu phản biện :crazy_face: : “Giá khung lớn được tạo ra từ chuyển động của khung nhỏ, khung M1 tạo ra khung M5”

Hì, chúc bạn ngủ ngon :kissing_heart:

2 Lượt thích

phá như bom nguyên tử còn giả ah bác. sai có thể từ nguyên nhân khác, nhưng phá như thế mà bác vẫn bảo giả thì chịu luôn

1 Lượt thích

cùng 1 PP mà mỗi người một kiểu theo như a trung là xuống M15 kiểm tra đó mà không thấy ai xuống ( mjk cũng thắc mắc cái phá giả phá thật này vì nó không được nhất qoán có hỏi ở một chủ đề khác nhưng không thấy ai trả lời … chắc mọi người cũng phân vân chưa chắc chắn

1 Lượt thích

khuyên các bác là bỏ luôn con NU :)))

1 Lượt thích

xem vậy thôi chứ mình trade cũng sẽ dính sl, con NU này bỏ :slight_smile:

1 Lượt thích

Con EU hôm qua cũng có 1 lệnh giống con NU này nên mình vào lệnh, có vẻ giá xuống chạm KLQT M15 Tăng thì quay lại hòa vốn :frowning: