Nhờ ad Medio và mọi người giúp đỡ

Chào Ad Medio và các ACE thành viên hội quán. Mình mới tìm hiểu phương pháp trading theo Price Action thì có chút băn khoăn như sau nhờ mọi người giải đáp giúp!!!

Phía trước giá đi theo xu hướng giảm, sau đó giá phá qua KLQT của xh giảm, xác nhận đảo chiều chuyển xh tăng, vậy thì xh tăng mới sẽ có xh retest KLQT của chính nó (xh tăng mới) hay retest KLQT của xu hướng giảm phía trước mà nó vừa vượt quá
Mình xin cảm ơn ad Medio và các thành viên!!!

1 Lượt thích

Retest klqt xu hướng tăng mới nhé, bạn nên dành nhiều thời gian hơn để đọc.

1 Lượt thích

Tks bạn góp ý, trc mình cũng hiểu theo ý này cho đến khi xem video này của ad Medio thì mới băn khoăn, trong video ad có nói giá phá qua thì có khả năng giá hồi về KL của xu hướng trước hoặc KL của xh mới

Khi giá phá qua keyqt của xh giảm trước đó , thì bạn quên cái xh giảm trước đó đi , tập trung khảo sát cái xh tăng mới này nhé! xem vùng giá đi đến đang ở đâu, còn tăng tiếp được hay ko, rồi xác định keyqt , tìm ob csd là được !

1 Lượt thích

Cái này nó là cái cơ bản nên bạn hỏi sẽ không nhiều người trả lời. Bạn giành nhiều thời gian hơn đọc bài trên hội quán nhiều lần rồi sẽ OK thôi.

1 Lượt thích

A có thể bắt đầu đọc từ bài này trước nhé, ở cuối bài a Medio cũng có hướng dẫn thứ tự đọc các bài trong hội quán sao cho đúng trình tự và đỡ rối nhất

1 Lượt thích

Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình chia sẻ

1 Lượt thích

Chắc bạn đang nhắc tới flipzone. Thực ra flipzone hay đỉnh đáy cũ có OBCSD có thể coi là 1 chỉ khác tên gọi. Nếu bạn quan sát nó như 1 trading range bật lên thì rõ ràng flipzone của TR giảm cũ chinhs là đỉnh mới của TR tăng.

1 Lượt thích