Ngày 16: Tiếp tục với cảm xúc

Hôm nay mình lại nhìn về cảm xúc khi vào lệnh. Có lệnh vào chưa phân tích kĩ cái mà người thường vào lệnh theo cảm xúc nếu win thì đó gọi là may mắn cảm giác như chưa tập trung vào việc và có trách nhiệm với lệnh sắp đặt, sau gần 20’ thì cái việc vào lệnh bằng cảm xúc chắc sẽ không còn nữa. Thiền mỗi ngày giúp mình khống chế Cảm xúc tốt hơn

2 Lượt thích

Điểm danh ngày 16. Hôm nay hơi mất tập trung, thỉnh thoảng phải tập trung vào hơi thở để lấy lại kiểm soát.

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày thứ 16.

1 Lượt thích

đã hoàn thành ngày 16 a ạ

1 Lượt thích

Điểm danh ngày thứ 16, sau thiền giúp tâm trạng hôm nay khá tốt, Ko biết hôm nay coá soi dc kèo nào ko :rofl:

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 16, tâm trí cảm xúc chưa được như ý

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 16, chưa tập trung về kí ức lắm.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 16

• Vẫn đang chạy theo cảm xúc nhưng vẫn chưa được như ý :frowning:

E hoàn thành ngày 16. Hôm nay cảm xúc nó thoáng qua. Hay mấy ngày nay e tập trung vào cái cảm xúc ấy nên nó nhẹ đi nhỉ.

Ngày 16. Dạo này đầu vẫn trống rỗng.

Hoàn thành ngày thứ 16. Nhiều cảm xúc ùa về. Cảm ơn.

Hoàn thàng ngày 16. Vẫn bị đau đầu gối trái quá.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 16, thuần thục hơn trong việc thiền này dù vẫn bị chi phối bởi những ý nghĩ khác nhưng e biết 1 ngày k xa e sẽ lm chủ được nó và sử dụng nó vào cuộc sống.
Cảm ơn all.

Sao cứ quen dd hoài. Ht ngày 16

1 Lượt thích

18/5 2100-2118 nay ráng nâng time lên 20p mà không ráng nỗi. Mai cố gắng hơn mới được

Hoàn thành ngày 16, hôm nay tự nhiên ko đc tập trung lắm :rofl:

Ngày 15 - 16 : đã hoàn thành !! ( hôm qua quên điểm danh mất tiêu… :sweat_smile: )
cảm nhận cũng đã được tốt hơn so với những ngày đầu tiên thiền với cảm xúc.
thực sự lấy cảm xúc là đối tượng của thiền mới làm tâm được Tĩnh Lặng và sau khi thiền xong đều cảm thấy rất thư giãn, yêu đời, lạc quan , vui vẻ ,…đủ thứ tích cực hết kk, chính vì tích cực nên đã hầu như cơ để mình đã được sạc đầy năng lượng thêm lần nữa để tiếp tục làm việc hăng say, ngày ngày quyết liệt, ắt sẽ thành công kk.

1 Lượt thích

Ngày 16 là được hơn 1 nửa chặng đường rồi bạn ơi :slight_smile:

1 Lượt thích

gọi "em " thôi ạ kk, vì em nhỏ hơn anh nhiều mà kk.
à anh cho em hỏi, bây giờ anh còn thiền nữa không ạ ? Và cuối cùng xin cảm ơn anh vì mọi thứ anh đã mang lại !! :smile: