Một chút chia sẻ 1 - Ứng Dụng Bình Thường Hoá

OB csd nhưng không phải OB KL mà cũng chiến được hả. Để a tham khảo cách này xem

Hôm qua mình cũng cho rằng có thể mình xác định KLQT sai nhưng giá đã về đó và bật lên mạnh nên mình cho rằng khả năng nó vẫn là klqt, và hôm nay mình xem lại thì thấy KLQT của mình còn đẹp hơn của ad medio trong video :smile: , nên mình cho rằng ở TF mình trade nó không xuống nữa là do xác suất.

Bạn để ý thật chỗ phá đỉnh xem trường hợp của ad có khác gì với bạn k nhé
Chú ý cả râu nến xanh râu nến spinning top đỏ .

1 Lượt thích

Thấy bạn còn rối chỗ này quá thì mình giúp nhé. Bạn hãy đọc rõ ghi chú trong màn hình vid của Mê là hiểu.

1 Lượt thích

Cám ơn bạn,nhưng mình vẫn chưa hiểu, mình thấy cái KLQT trong ảnh của mình và Medio nó giống nhau, đều là retest đỉnh cũ nhưng vẫn có ob Ở KLQT, sau đó bậc thang đi lên. Bạn có thể nói rõ hơn được không?

2 Lượt thích

Bạn bị nhầm OB các TF. Nguyên tắc đầu tiên của mình là tìm CTTT, KLQT (bằng phá thật, phá giả và HỒI ĐẸP, HỒI XẤU) rồi mới tìm OB. Nếu bạn cho rằng OB này là OB tại KLQT M15 thì ko phải nhé (khung M15 đoạn hồi này là hồi xấu, giá chỉ đi ngang), nên OB này là của KLQT M5. Thế thì phải xác nhận ở M1 M2. Và nếu ktra đến đây thì bạn sẽ ko còn cho nó là OB nữa :slightly_smiling_face:

Bạn nhìn lại chart vid của Mê và của bạn xem, gần giống nhau (của bạn đẹo hơn). Nhưng bạn lại ko ktra khung nhỏ

2 Lượt thích

Cái này mình trade m15 và kiểm tra m5 nên cho rằng nó là OB csd, mình sử dụng OB thì mình không xét hồi đẹp hồi xấu, vì nếu xét hồi nữa thì ở TH hồi có 1 cấy nến tạo OB csd thì lại không thể trade được. Dù sao cũng cám ơn góc nhìn của bạn.

Ttường hợp hồi 1 cây nến theo mình là phải ob đúng đủ (giá phi rất mạnh) và nó chỉ là OB của sóng tăng/giảm nhỏ trong xu hướng tăng/,giảm lớn. Lấy vd trong bài mưu hèn 5, ob 1 cây nến là sóng nhỏ trong sóng lớn. Bạn phải hiểu bản chất nó khác nhau ntn, chứ đừng giải rập khuôn 1 bài toán mẫu, tt ko dễ thế đâu.

1 Lượt thích

Còn vd EU của bạn, bạn tìm m1 làm gì có, bạn nhìn chính khung m5 bạn trade đấy, có OB tại nđbxh (KLQT M15)

1 Lượt thích

ĐẦU TIÊN LÀ ĐỂ 1 CÁI OB VỪA HÌNH THÀNH TRỞ THÀNH KLQT THÌ NÓ PHẢI CÓ BÌNH THƯỜNG HÓA THẤT BẠI . NỘI DUNG BÀI MƯU HÈN 11
CÁI OB MÀ BẠN CHO LÀ KLQT ẤY NÓ CHỈ LÀ OB VƯA HÌNH THÀNH VÀ NÓ CÓ OB CSD Ở KLQT ĐÓ MÌNH CHO NÓ CHỈ LÀ KLQT CỦA TF NHỎ HƠN
MẸO : OB VỪA HÌNH THÀNH CỦA TF LỚN ( TF VÀO LỆNH ) NÓ KHÔNG PHẢI LÀ KLQT CỦA TF LỚN MÀ NÓ LÀ KLQT CỦA TF NHỎ HƠN ( VÌ Ở TF NHỎ HƠN NÓ LÀ PHÁ THẬT ) ( NẾU XU HƯỚNG TIẾP DIỄN VÀ TF LỚN KHÔNG CÓ OB CSD NHƯNG TF NHỎ CÓ OB CSD THÌ GIÁ CÓ THỂ CHẠY THEO TF NHỎ )

4 Lượt thích

Cám ơn bạn rất nhiều, để mình ngẫm lại xem sao.

Về lý thuyết mình không có gì thắc mắc. chỉ có cái TH của Ad mình cũng hiểu bạn cho rằng nó có OB csd đúng và đủ, có điều mình thấy giá phá đỉnh bằng 1 cây nến, sau đó vừa BTH vừa đi lên bằng đúng 1 cây nến tiếp theo, nên mình cứ phân vân. Không biết ý ad @Medio có đúng như vậy không? nếu đúng như vậy thì rất tốt cho những TH mình sẽ gặp về sau.

Người ta xác định đúng rồi đấy b , chẳng qua giá nó đi lên rồi mới xuống thì mới có cái để nói thôi

3 Lượt thích

Quy tắc mỗi người khác nhau . Cái gì nó rõ ràng thì trade còn nó mơ hồ thì bỏ hoặc coi như không có .
Đó là ý kiến cá nhân . Chứ tui gà bỏ mợ :smile::smile: ra ý