Mọi người thông não hộ e TH U/CA này

có lẽ nên quay về với mỗi GU cho lành thôi bác ạ. mấy con kiểu này đi ảo quá

em cũng nghĩ như bác. nhưng nếu chỗ này ko phải hồi thì klqt nằm ở phía trên cũng bị phá rồi.

2 Lượt thích

Yes,lúc đó mình cũng phân vân liệu bên trên hay dưới,nhưng thấy bên trên cũng bị phá rồi

chổ ấy là KLQT H1 Uptrend mới đó:

Chỗ bác cho là KLQT đó mình cho rằng đó là nhiễu, bác bật h2 sẽ thấy momentum giảm mạnh, nên mình cho rằng klqt ở vùng phía dưới

2 Lượt thích

Mình cũng sl cặp này.chắc do chạm đỉnh rồi

1 Lượt thích

Đừng có quá tin 1 cái không là gì và nghĩ giá tăng lên tiếp nhé. Thường là sẽ như vậy nhưng không phải tuyệt đối chính vì thế những cái lệnh của mình có bao giờ TP về 1 nơi xa xăm đâu. Toàn TP an toàn rồi đợi cơ tiếp rồi vào. Nếu SL lệnh sau thì vẫn còn lời.

Mình thử phân tích backtest của mình nhé.

Lệnh cuối thì vẫn sẽ mua tiếp, khả năng bị SL rất cao, nếu may mắn quản lý lệnh thì có thể chỉ hòa

Nhưng mình chưa thấy có dấu hiệu nó giảm nên có khi chủ quan và vẫn SL.

Kết luận: Mình vẫn tin tưởng cái không là gì thì nó tăng tiếp, xu hướng đảo xu hướng thì nó về đến nơi bắt đầu của xu hướng NHƯNG nó không chính xác tuyệt đối. Chính vì thế chúng ta cần hạn chế bằng cách dời SL, chứ nếu biết nó đúng tuyệt đối thì cần gì dời :smiley:

17 Lượt thích

Momentum giảm đang mạnh thế mà bạn vào lệnh Limit thì rất mạo hiểm. Với mình thì khi nhìn thấy mometum đang mạnh thì mình chờ tín hiệu xác nhận mình mới vào. Với mình thì ít nhất vào khung M1 có xu hướng tăng tại KLV thì mình mới tìm tín hiệu vào. Còn đến cả M1 mà xu hướng hồi vẫn giảm thì có nghĩa là đi ngược tất cả con sóng nhỏ.

2 Lượt thích

lệnh 1 của a e có vào đc nhưng TP lên vùng kỳ vọng bên trên và Hòa=))Tham
lệnh 2 thỳ e thấy giá chạm đỉnh cũ quay lại KLqT 1 lần nữa lên e k dám vào. Lệnh này tỷ lệ win thấp r đúng k anh?
lệnh 3 thỳ e cũng đặt rồi, nếu giá tầm chiều mà xuống chạm luôn thỳ e giữ nhưng thấy gần 19h30 ra tin rồi mà giá mới đến được đó lên bỏ luôn

1 Lượt thích

Bớt tham lại TP về đỉnh cũ mà được RR:1/3 thì cứ để vậy thôi. Giờ mình cũng toàn nhát chết TP an toàn thôi.
Lệnh 2 đúng là nó xuống lần nữa vào lại thì rủi ro hơn rồi nhưng nếu đã nhận định nó tăng tiếp như ban đầu thì vẫn vào và dời SL hợp lý.

4 Lượt thích

uc này em vào hai lệnh tuần vừa rồi mà mất cả hai, lệnh tối thứ 6 đã ngợ ngợ tin ra rồi mà vẫn ham rồi sl, may có gu nên tuần này em hòa vốn

mình hơi rối não đoạn này, những vùng như thế này thì ad nhận định giá nó sẽ đi theo 1TF duy nhất là H1 hay là nó có thể đi theo 1 trong 2 TF là H1 và m15? @Medio

theo e hiểu thỳ nó ntn.Không biết có đúng không. A tham khảo xem nhé

À mà anh Trung @Medio cho e hỏi thêm ạ:

1 Lượt thích

Theo quy tắc hiện giờ của mình thì nếu bạn kẻ 1 cái sóng nào đó (1 đường thẳng) thì nên tất cả các nến đều cùng 1 màu là tốt nhất.
Nếu nó có những cây nến khác màu thì nên kiểm tra lại bằng cách xuống timeframe nhỏ hơn kiểm tra.
Nếu timeframe nhỏ hơn mà nó rõ ràng không lăn tăng thì hồi 1 cây nến ở timeframe lớn mình cũng cho là hồi.

Giống như chỗ này

Hồi 1 cây như này có thể kẻ như vậy không. Tất nhiên có thể chứ, nhưng hồi 1 cây thì có thể là hồi có thể không phải là hồi. Nên mình kiểm tra bằng timeframe nhỏ hơn.

Sau khi kiểm tra timeframe nhỏ hơn thì có chỗ mình bỏ qua có chỗ mình công nhận là hồi 1 cây vẫn là hồi

Và mình quy ước đó là KLQT của H1. (Đây là quy ước cá nhân của mình thôi). Chỉ cần bạn hiểu và quy ước thế nào nó thuận tiện cho bạn là được

6 Lượt thích

Với mình nó là fake (Đoạn trên mình giải thích là nhìn chưa kỹ đấy)
Có điều là KL fake mà trùng với fibo giá chạm vào đó không tăng tiếp thì cũng đừng mua tiếp tại KLQT nhé. Nếu muốn mua tiếp thì cần phải đợi xác nhận chứ không nên limit nữa.

7 Lượt thích

vậy ở đây giá chưa chạm đỉnh đã quay đầu phá klqt h1, hay xét rộng klqt h4 ra thì xem như giá đã chạm các bác nhỉ

1 Lượt thích

@Medio Anh cho em hỏi chút

timeframe nhỏ hơn của a nói trong trường hợp này là TF M30 hay TF M15 ạ ??
vì ở M15 thì chỗ đó là KLQT M15 rồi nhưng nếu lọc nhiễu của H1 là xem M30 thì chỗ này giống vùng đi ngang hơn phải ko ạ ??

1 Lượt thích

quy tắc lọc nhiễu mjk học được từ ad medio là khi lọc H4 lấy H1/// H1 lấy M15//// M15 lấy M5 /// M5 lấy M2// kiểu như lấy time frame nhỏ hơn 3=>4 lần để lọc cho time frame lớn hơn đó còn những time frame khác NGOÀI time frame mjk nói bên trên đó chỉ để tham khảo thêm không có quá nhiều giá trị ( có xem thì xem momentum) //// nhưng mjk vẫn bị máy móc cần phải học hỏi AD nhiều về sự linh hoạt

À vâng đúng rồi bác
e xem lại rồi
E cảm ơn

đây là góc nhìn của mình về cái gọi là chăng là gì, mọi người có thể tham khảo, rồi đợi thị trường chạy xem như thế nào, hihih

1 Lượt thích