Mọi người lấy được mấy % tài khoản mỗi tháng

Mình đọc thấy nếu trade thua quá 10% TK thì họ cho out ko đc trade nữa thì phải :sweat_smile:

vậy là vốn ngta cấp chứ nhỉ=))

Đây nè bạn! nếu bạn thích có thể tham gia.

1 Lượt thích

sao bạn có thể vượt qua thử thách 10%/ tháng của FTMO vậy? Chỉ mình cách vượt thử thách với, mình có tháng 10%, nhưng tháng sau lại ko được nên chưa dám thử

Mình đánh hơi ẩu với vội lúc đó. Giờ nguyên cái hố to phải lèo lên …

2 Lượt thích

Mình dùng cái cách quản lý vốn như thế này trong bài test ftmo. Không biết có phù hợp với mọi người không nhưng nó phù hợp với mình.
Ban đầu mình sẽ vào 1 kèo với tỉ lệ risk thông thường tức 1% và rr 1:2
Nếu kèo này thắng thì mình sẽ được 2%.
Kèo tiếp theo mình sẽ risk 3% ( 2% lãi + 1% risk thông thường ) và cũng tỉ lệ rr 1:2, hoặc rr1:3 cũng được và nếu thắng là Pass luôn nếu rr 1:3, còn rr 1:2 thì mình đã lãi 8% rồi.
Rồi sau đó trở về lại risk cũ là 1%
Trường hợp nếu thua thì cứ risk 1% cho tới khi tk về với Balance cao nhất hiện tại thì mình áp dụng cách cộng dồn.

4 Lượt thích

Cách này hay đấy bạn! Nhưng xác suất cũng khó nói.

Thanks bạn đã share, cách khá hay nhưng tâm lý cũng phải vững lắm nhỉ! Để mình thử xem vượt được thử thách 2 vòng FTMO ko? :smiley:

2 Lượt thích

Mọi người lập team FTMO đi để cùng nhau giữ quỹ của nó…

2 Lượt thích

Có Team chưa cho mình tham gia với bạn. Mình đang tìm hiểu về quỹ Ftmo.

FXCE là sàn của Cubi, Admin của vàng sài gon, chắc nếu ai trade lâu hoặc có quen biết thì đều biết Cubi là ai rồi, mình k đề cập đến Nhưng chủ sàn là người việt nam thì mình cũng không chắc lắm là sàn có ôm lệnh hay không ôm lệnh. Thật ra chuyện ôm leejjnh thì chắc tới 90% đa số sàn nào cũng ôm lệnh, nhưng nếu mình thắng với số tiền lớn mà người ta trả tiền đầy đủ thì ok, happy thôi. Tuy nhiên mình thường chọn sàn có FCA và ASIC thì mình sẽ có độ uy tín hơn.
Mặc dù sàn có đủ giấy phép ASIS và FCA đi chăng nữa thì cũng vẫn có rủi ro, đơn giản khi mình trade trên broker đó nghĩa là mình đã nắm phần lưỡi rồi. !!

1 Lượt thích

Bạn ơi nạp rút tiền FTMO thế nào vậy? Cho mình xin zalo để ib nhé. Thanks bạn.

1 Lượt thích

mình có đọc 1 cuốn sách nói về sàn, ban đầu khi bạn tạo tài khoản ở sàn thì đa phần sàn sẽ chia ra 2 nhóm, nhóm thua và nhóm có lãi, nếu bạn lãi ổn định thì sàn sẽ chuyển bạn sang nhóm có lãi điều, không biết có đúng không,kkk

2 Lượt thích

này thì k biết nữa bạn ơi, vì sàn nào kinh doanh mà không muốn có lợi nhuận. chưa kể trên sàn còn có các LP nhỏ, rồi LP lớn hơn, nhiều tầng, nhiều lớp lắm

cho mình hỏi chút. Cubi tiểu sử thế nào vậy. Hầu hết toàn trader mới nên chưa biết ông này trước nay trade như nào.

1 Lượt thích

cùng không có gì đặc biệt ngoài việc anh ấy là trader đời đầu ở việt nam mình, và cũng rất giàu, giàu hơn những gì bạn có thể tưởng tượng, nhưng nếu các anh em trade ở FXCE k vấn đề gì thì cứ trade thôi, mọi thứ mình chia sẻ đề là quan điểm của mình à.

1 Lượt thích

hình như bên FXCE đang sắp tổ chức cuộc thi thì phải, không cần bỏ tiền phí gì.hihi

a quyết chuyển qua sô bít rùi à a
đoánh quỹ rồi đấy😜

2 Lượt thích

Mình chưa đủ trình đánh quỹ bạn à. hihi

2 Lượt thích

dạo này là thấy a tàu ngầm lắm nha
lâu lâu rì viu lệnh cho ae tham khảm cái a ơi😜

1 Lượt thích